Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านผู้รู้หน่อยคับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านผู้รู้หน่อยคับ..

ผมจะลง window ใหม่ แต่พอถึงตอนที่จะเลือกไดร์ที่จะลงมันกลับไม่มีให้เลือกอ่ะคับ
    มีแต่ไดร์C อยู่ไดร์เดียว ทั้งๆที่มีทั้ง C,D,E แต่ก็เป็นบางแผ่นนะคับ บางแผ่นก็เห็นครบ
    (ที่มองเห็นไดร์Cไดร์เดียว ส่วนมากจะเป็นแผ่น Ori ที่เห็นครบส่วนมากจะเป็นแผ่นโม)
    ต้องทำยังไงคับถึงจะเห็นครบ เพราะอยากลงแผ่นแบบไม่แต่งอ่ะคับ..ขอบคุณคับ

เข้ามางง รอท่านอื่นดีกว่าครับผมฉับฉน

Comment

แล้วท่านจะลง windows ที่ไดร์ไหนหล่ะครับ อาการอย่างนี้ผมก็เคยเจอแต่พอดีมันเห็นไดร์ c ที่ผมจะลงก็เลยทำไปตามstepเวลาลงเสร็จบูตเครื่องขึ้นมามันก็เห็นครบอ่ะครับ....แต่ลึกๆแล้ววิธีแก้จริงๆผมไม่รู้ครับส่วนใหญ่ผมใช้ แผ่นที่หาซื้อตามพันธ์ทิพย์ หรือไม่ก็โหลดจากเนท แต่ก็มีบ้างที่มันเกิดปัญหาแบบนี้...ขอให้ในไบออสเห็นครบทุกไดร์ก็พอ
      แต่อีกปัญหานึงที่ผมเจอคือตอนที่จะลงเห็นครบ...แต่พอลงเสร็จหาย แต่พอลองclear bios ก็โอเค หรือบางกรณี flash bios ใหม่ก็หาย ที่หนักสุด ไม่ hdd ก็ IDE หรือ SATA ที่บอร์ดมันเดี้ยง ก็ต้องเคลม

Comment

Working...
      X