Announcement

Collapse
No announcement yet.

4670 ต่อ HDMI ภาพไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4670 ต่อ HDMI ภาพไม่ออก

ต่อสาย HDMI ยาว 10 เมตร จะไปออก LCD TV แต่ภาพไม่ออก
    PC Detect ไม่เจอจอ LCD TV ด้วยต้องทำอย่างไรดีครับ
    เปลี่ยนเอาสาย 1.5 เมตร มาลองก็ไม่ออกคับ
    ใช้ทั้งสาย 10 เมตร และ 1.5 เมตรไปต่อจาก PS3 ก็ใช้ได้ปรกติครับ
    ต่อจากช่อง DVI และ VGA ภาพออกปรกติคับ
    Last edited by songsong; 23 Apr 2009, 10:06:36.

ไม่เห็นอาการบอกยากครับ
    1. ต่อสายแน่นรึเปล่าครับ
    2. ลองหาสายอื่นมาลอง
    3. ลองต่อ HDMI จากเครื่อง DVD ดู
    4. ลองต่อแบบอื่นๆ หาตัวแปลงมาลองดู ภาพเข้ามั๊ย(เช่น คอมโพเน้น VGA D-SUB)
    ลองๆดูครับ ขอให้ต่อได้ไวๆนะครับ

Comment

สายHDMI ยาว10เมตรเลยเหรอ

เคยเจอแต่ หัวvga กับlcd ทีวีสาย10เมตร เอาไปต่อเครื่องอื่น(จอคอม)ติด มาต่อLCDไม่ติดเฉย ลองสาย5เมตร ติดเฉย กำ

Comment

Originally posted by jompol99 View Post
        ไม่เห็นอาการบอกยากครับ
        1. ต่อสายแน่นรึเปล่าครับ
        2. ลองหาสายอื่นมาลอง
        3. ลองต่อ HDMI จากเครื่อง DVD ดู
        4. ลองต่อแบบอื่นๆ หาตัวแปลงมาลองดู ภาพเข้ามั๊ย(เช่น คอมโพเน้น VGA D-SUB)
        ลองๆดูครับ ขอให้ต่อได้ไวๆนะครับ
        1. สายต่อแน่นแน่นอนคับ ขยับยัดเข้าไปเต็มที่เลย
        2. เปลี่ยนเอาสาย 1.5 เมตร มาลองก็ไม่ออกคับ
        3. ใช้ทั้งสาย 10 เมตร และ 1.5 เมตรไปต่อจาก PS3 ก็ใช้ได้ปรกติครับ
        4. ต่อจากช่อง DVI และ VGA ภาพออกปรกติคับ

งงมากมาย

Comment

Originally posted by aekshow View Post
          สายHDMI ยาว10เมตรเลยเหรอ

เคยเจอแต่ หัวvga กับlcd ทีวีสาย10เมตร เอาไปต่อเครื่องอื่น(จอคอม)ติด มาต่อLCDไม่ติดเฉย ลองสาย5เมตร ติดเฉย กำ
          ใช่คับ HDMI 10 เมตร ลองเสียบกับ PS3 แล้ว ภาพออกมายังชัดแจ๋ว ไม่มี Noise รบกวน
          เอาหัวต่อ HDMI ต่อสาย 1.5 เมตรเพิ่มเข้าไปอีก ภาพก็ยังชัดเหมือนเดิม
          แต่ถ้าเอา 10 เมตร 2 เส้นมาต่อกันจะมี Noise รบกวนเป็นจุดๆยิบๆๆๆ

Comment

Originally posted by songsong View Post
            ใช่คับ HDMI 10 เมตร ลองเสียบกับ PS3 แล้ว ภาพออกมายังชัดแจ๋ว ไม่มี Noise รบกวน
            เอาหัวต่อ HDMI ต่อสาย 1.5 เมตรเพิ่มเข้าไปอีก ภาพก็ยังชัดเหมือนเดิม
            แต่ถ้าเอา 10 เมตร 2 เส้นมาต่อกันจะมี Noise รบกวนเป็นจุดๆยิบๆๆๆ
            โหดนะนั้น ผมไม่เคยใช้มาปูเสื่อรอครับ

Comment

Originally posted by ToLdO View Post
              โหดนะนั้น ผมไม่เคยใช้มาปูเสื่อรอครับ
              พอดีมีสาย HDMI 10 เมตรอยู่ 2 เส้นน่ะคับเลยลองดูว่าจะเป็นยังไง
              เพราะต้องการต่อจาก PC ไปออก LCD TV ที่อยู่อีกฝั่งของห้อง จะได้เปิดหนังดูเลย
              เท่าที่ลองดูต่อ HDMI 10 เมตร เส้นเดียวภาพชัดไม่มี Noise
              ต่อ HDMI 10 เมตร + 1.5 เมตร อีกเส้นภาพก็ยังชัดไม่มี Noise
              แต่ต่อ HDMI 10 เมตร 2 เส้นภาพชัดมี Noise ขึ้นยุบยิบๆๆๆ
              เห็นมีสาย 15 เมตรขายกัยอยู่ แต่เป็น DVI2HDMI แต่ยังไม่ไดซื้อมาใช้ดูเลย
              คาดว่าสูงสุดคงยาวได้ไม่เกิน 15 เมตร เกินนั้นคงจะมี Noise ขึ้นยุบยิบ

Comment

ผมก็ใช้่สาย HDMI 10 M อยู่เหมือนกัน ต่อจาก PC vga 4850 ไป LCD 40" full HD ไม่มีปัญหาอะไรครับ
                ภาพชัุดเจนดี

Comment

Originally posted by PowerHUB View Post
                  ผมก็ใช้่สาย HDMI 10 M อยู่เหมือนกัน ต่อจาก PC vga 4850 ไป LCD 40" full HD ไม่มีปัญหาอะไรครับ
                  ภาพชัุดเจนดี
                  ของผมเสียบแต่ HDMI แล้ว Restart PC มันยัง Detect ไม่เจอเลยคับ
                  เป็นไปได้มั๊ยว่าเฉพาะ Port HDMI ของ 4670 มันเจ้ง

Comment

ตั้งค่าในตัวโปรแกรมของ ATI หรือยังครับเกี่ยวกับเรื่องหน้าจอ

Comment

Originally posted by guyo View Post
                      ตั้งค่าในตัวโปรแกรมของ ATI หรือยังครับเกี่ยวกับเรื่องหน้าจอ
                      ลองดูแล้วครับไม่สามารถทำได้ มันไม่ Detect จอ 2 เลยอ่ะคับ

Comment

Working...
                      X