Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาคาใจกับ S57 และ S42

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาคาใจกับ S57 และ S42

สรุป Joybook S57-LM01 กับ Joybook s42-LM01 ตัวไหนดีกว่ากันแน่อะครับ ราคาเท่ากันอะครับ

รอหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะมีคนมาช่วยแก้ไขปัญหาคาใจให้ท่าน จำนวนมหาศาล : P หุๆ

Comment

ผมว่าลองดูกระทู้เก่าๆนะครับ

เค้ามีเปรียบเทียบอยู่หลายกระทู้ละ

ลองดูนะครับ

ท่านหนึ่งถึง0 ตอบไว้ละ

Comment

ท่าทางจะยาวครับกระทู้นี้ เอ่อว่าแต่ว่าท่านใดรู้มั่งครับว่าy450มันMXMป่าว

Comment

S57 ผมว่าดูดีกว่า S42 ในหลายๆด้านนะครับ ถ้างบถึงก้อสอย S57 เถอะครับ คุ้มกว่า

Comment

S57 มี E-SATA

ในขณะที่ S42 ไม่มี

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านที่ตอบนะครับ

Comment

eSATA จะไร้ประโยชน์ถ้าซื้อมาแล้วไม่ได้ หลายเครื่องมีแต่ไม่ใช้ให้เป็นประโชยน์

Comment

มีอยู่สองอย่างใน notebook ที่ไร้ประโยชน์สำหรับผมจริงๆครับ
                  1. modem
                  2. express slot

ใช้ notebook มา 4 ปี เปลี่ยนมา 3 เครื่อง ไม่เคยใช้สองอย่างนี้เลย ไม่เคยคิดจะใช้ด้วย

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ สำหรับบางคนอาจมีปย.ก็ได้ อิอิ

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
                    eSATA จะไร้ประโยชน์ถ้าซื้อมาแล้วไม่ได้ หลายเครื่องมีแต่ไม่ใช้ให้เป็นประโชยน์
                    รู้อะไรมั้ยครับ ว่าeSATAสามารถเสียบusbได้ และเร็วกว่าด้วย ไม่เชื่อลองครับ

Comment

คนที่ใช้ HDD External แบบ S-ATA จะเห็นผลมากครับ

วิ่งแรงกว่าใช้ Firewire,USB อีกนะเออ

Comment

มีกล่อง e-sata แต่ไม่มีรูให้เสียบ

เง้อ

Comment

ซื้อ มาแล้วขอแลกฟรี กะผมเลยมั้ยทั่น s42 แลก s57 อุอุ

Comment

มีอยู่สองอย่างใน notebook ที่ไร้ประโยชน์สำหรับผมจริงๆครับ
                            1. modem
                            2. express slot

ใช้ notebook มา 4 ปี เปลี่ยนมา 3 เครื่อง ไม่เคยใช้สองอย่างนี้เลย ไม่เคยคิดจะใช้ด้วย

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ สำหรับบางคนอาจมีปย.ก็ได้ อิอิ
                            เห็นด้วยกับข้อ 1 อย่างมากเลยครับ
                            ส่วนข้อ 2 ตรงข้ามเลย แหะๆ ผมว่า Express Card มีประโยชน์มาก
                            ของเด็ดๆที่ ควรเอามาเสียบใน Express Card นะครับ
                            1 Aircard ต่อๆไปคงมีเทคโนโลยี 3G เข้ามา แต่ต่อให้ยัง สำหรับคนที่
                            ต้องทำงานไกลๆก็ใช้ต่อเน็ตได้ ( แต่ในไทย จะบลูทูสกับมือถือต่อ Edge หรือ GPRS
                            ก็ได้ บทบาทของแอร์การ์ดเลยยังถูกทดแทนอยู่ )
                            2 Sound Card NB ไม่สามารถขับเสียงระดับ 5.1 ได้ ( ผมไม่แน่ใจนะ ไม่แน่ใจว่า
                            บางเครื่องที่แปะ Dolny มันขนาดไหน ) ถ้าต้องการเสียงดีๆ ต่อลำโพงหนักๆ เบสแรงๆ
                            Sound Card เรียกได้ว่าไม่มีไม่ได้เลยล่ะครับ ยิ่งกับคนที่เรื่องมากด้านมััลติมีเดี่ยบางท่านด้วย
                            แต่ Sound card ที่เสียบใน Express Slot ก็ยังถือว่าไมไ่ด้เจ๋งมาก ยังมีขีดจำกัดอยู่
                            และราคาก็เรียกได้ว่าไม่ถูกไม่แพง ( 2000 UP )
                            3 พวกรูเพิ่ม USB ใช้เพิ่มแล้วเหมือนเราได้ USB เพิ่มมาอีก 2 -4 ช่องเลยทีเดียว
                            ( ในทุกข้อ ผมว่ามีไอ้นี่แหละใช้ได้กับทุกๆคน )
                            4 TV-Tuner ตัวนี้น่าสนใจมากครับ
                            ข้อมูลหาได้จาก http://www.mc.co.th/tvtuner.php ครับ
                            5 กรณีที่ HardWare บางอย่างพัง เนื่องจากคนไม่ค่อยใช้ ExressCard กันเท่าไหร่
                            ส่วนมากมันจึงเป็นสิ่งสุดท้ายที่จะพัง NB เก่าผมเคยเมนบอร์ส่วนของ USB พัง
                            แต่ Express Card ไม่พัง ( กระนั้นก็เหมือนจะล่อแล่คือไฟเริ่มเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง )
                            ก็สามารถใช้ USB ต่อพ่วงแทนกันได้ครับ อีกตัวคือไวเลส ถ้าไวเลสพังก็ใช้ Aircard
                            แทนได้เช่นกัน ( หรือจะใ้ช้ Aircard แบบ USB แทนก็ได้ )

ดูจากความน่าสนใจของมัน
                            เจ้า Y450 ไม่มี Express Slot เลยทำเอาผมผงะเลยล่ะ O.o

Comment

ถ้าเน้นวัสดุทน เบา
                              แบตใช้ได้นาน ก็s42

ชอบจอใหญ่ แรงๆ เย็นๆ มีปุ่มตัวเลขเพิ่มมา
                              ก็s57

Comment

Working...
                              X