Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามและคำแนะนำหน่อยครับ Eacan A500L 2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามและคำแนะนำหน่อยครับ Eacan A500L 2.1

Eacan A500L 2.1 เหมาะสำหรับเล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลงไหมครับ และปัจจุบันราคาเท่าไหร่หาซื้อได้ที่ไหน(ผมอยู่เชียงใหม่ครับ) และมีตัวนี้ที่คุ้มกว่าตัวนี้ไหมครับที่ราคาพอกันนะครับหรือมีตัวไหนจะแนะนำไหมครับ

อยากทราบอีกว่า ซาวด์การ์ดจะช่วยให้เสียงดีขึ้นรึปล่าวมากครับ และมีผลมากน้อยเพียงใดถ้ามาซื้อ Eacan A500L 2.1 มาเสียบกับออนบอร์ดจะดีไหมครับ กรุณาด้วยนะครับ

ดัน

Comment

ซื้อ X fi มาจิ

Comment

แล้ว Eacan A500L 2.1 เหมาะไหมครับ

ใช้งานกับออนบอร์ดokไหม.. หรือควรใส่ซาวด์การ์ดเพิ่มครับ

X fi เหมือนว่าจะแพงมากๆเลยนะครับ
        Last edited by deedocmtc; 22 Apr 2009, 20:03:21.

Comment

ดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับว่า ชอบหรือไม่ชอบ ครับ

ตัว A500L เสียงกลาง สูง จะไปได้ไม่สุด แต่เบสแน่นดี ถ้าชอบแบบนี้ก็ ok ครับ

ใช้กับออนบอร์ดได้ไหม?

ได้ครับไม่มีปัญหา แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นใช้กับซา่วน์การ์ดจะดีกว่า (แึ่ค่ CT4830 ที่ขายๆกันตัวละ 4-5ร้อยก็เห็นความต่างแล้ว)

Comment

ขอบคุณงามๆครับ ^ ^

ผมชอบครับ.. ขอทราบราคาปัจจุบันแล้วก็ร้านที่พอจะมีของหน่อยได้ไหมครับ

ซาวด์การ์ดไว้ว่ากันทีหลังเน๊อะ

Comment

ผมเคยซื้อที่ ZEER มา 1800 ครับ ร้านในๆ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองหาซัก1500-1600ดู ไม่รู้จะมีไหม (ผมอยู่เชียงใหม่น่ะครับ)

Comment

ไป Icon ร้านในสุดเลยครับ ลองถามดู

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                    ไป Icon ร้านในสุดเลยครับ ลองถามดู
                    โอ้ว.. ขอบคุณมากครับ

Comment

A500L2.1 + ct4830ถูกๆของผม ผมว่าก็ไปวัดไปวาได้ครับท่าน คุ้มค่าที่เสียไป แต่ถ้าอยากดีกว่านี้อีกก็ต้องเสียตังเพิ่มหล่ะครับท่าน
                      ปล.ซาวการ์ดดีๆแพงกว่าลำโพงอีก 555555

Comment

ไม่รู้ว่าได้รึยัง ผมเพิ่งสั่ง ที่ system ข้าง CM ไปอะครับ 1490 แต่ต้องสั่งของนะครับ ไม่มี stock

Comment

ดีครับ แต่ใช้กับ onboard ไม่แนะนำนะครับ ผมซื้อจากคนในเวปนี้แหละ ค่าตัว 1300 บาท ผมใช้อยู่ตัวนี้กับ X-fi ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนสายสัญญาณกับสายลำโพงครับ

Comment

Working...
                          X