overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: PSU Tagan สรุปดีหรือไม่ดี

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

Default PSU Tagan สรุปดีหรือไม่ดี

อ่านบอร์ดทุกวันเห็นแต่ Tagan มีเสียงจี่มั่ง ไหม้มั้ง

เห็นบ่อยเหมือนกัน

สรุปมันดีหรือไม่ดี ราคาก็แพงมีดีแค่ไฟเหรอครับ

OverclockZone Member

10ปากว่าไม่เท่าตาเห็น 10ตาเห็นไม่เท่ามือคลำ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ดีครับ เพียงแต่ไม่ค่อยมีรุ่นใหม่ออกมาเลย

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไฟดีครับท่าน
    แต่เสียงจี่นี้ถ้ารับได้ก็ OK นะครับ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลด้วยนะ

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

ผมว่าถ้าชอบสวย+สายสวยก็โอคับ (BZ Series)

แต่ถ้าไปเทียบกับพวก TT หรืออื่นๆ เนื้องานข้างในมันเทียบกันไม่ติด (ท่านเทพเค๊าฟันธงมานะ) อิอิ

OverclockZone Member paaekung's Avatar

Tagan ต้อง BZ

OverclockZone Member logarithmm's Avatar

BZ สวยครับ

ส่วนเสียงจี้ๆ ใช้ไปนานๆก็เบาไปเองครับ

เอ...หรือว่าชินแล้ว 55+

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์ psu

OverclockZone Member RegTify's Avatar

พวก PSU แพงๆ มันมี Protect ด้วยนะเออ เคยเสียบสายไฟพัดลมโดยไม่ปิดเครื่องแล้ว socket มันสปาร์ค PSU มันตัดเลย ซักแป๊บนึง เปิดเครื่องใหม่ ทำงานได้ปกติ

OverclockZone Member denlovesoom's Avatar

ดีครับผมยังใช้ u38 600w ดีมีจี่หอยเป็นบางครั้ง

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ก็ดีใช้อยู่ ไม่ดีแค่ตอนซื้อวันแรก เน่าเท่านั้นทำบุญไปด้วยก่อนซื้อครับ

OverclockZone Member love7teen's Avatar
    วงศ์สว่าง พระราม7 พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

งั้นของผมก็ดีสิ u38 600w ใช้มา6เดือน แทบไม่ได้ยินเลยเสียงจี่
    เคยได้ยินครั้งนึง ตอนเปิดต่อเนื่องประมาณเกือบ10 ชั่วโมง
    แล้วเล่นเกมไปด้วย แต่ก็ไม่ดังมาก และแป๊บเดียวเอง
    สงสัยมันกำลังแด_ไฟ

OverclockZone Member lovefriend's Avatar
    Burapha University

กำลังมองหาเหมือนกันครับ ผมก็เล็งๆ ไว้เหมือนกัน

ton_tpd's Avatar
    KMITL ลาดกระบัง งามวงศ์วาน บางใหญ่

ของผมที่ใช้อยู่จะมีเสียงจี่ เฉพาะตอนที่เครื่องทำน้ำอุ่นภายในบ้านทำงานเท่านั้นครับ

OverclockZone Member umic2000's Avatar
    Leningrad , CCCP

มายืนยันว่า PSU ยี่ห้อ Tagan ดีครับ ดีในระดับเดียวกับ PSU นี่ห้อ Enermax , ThermalTake , CoolerMaster , etc. พวกนี้ครับ อย่าไปเชื่อพวกเทพมากเลย พิสูจน์ด้วยตัวเองคือคำตอบที่ดีที่สุด จากคนใช้ทั้ง BZ1300 และ TG480-U38 ครับ
    Last edited by umic2000; 23 Apr 2009 at 01:49:14.

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

BZ ผมว่าไม่สวยเลย ช่องต่อสายมันไฟหลายสีเกิน เขียว แดง ฟ้า ยังกะไฟหน้ารถสิบล้อ- -ทำไมไม่ทำสีเดียวไปเลย

OverclockZone Member umic2000's Avatar
    Leningrad , CCCP

Smile

Quote Originally Posted by wizardsoul View Post
    BZ ผมว่าไม่สวยเลย ช่องต่อสายมันไฟหลายสีเกิน เขียว แดง ฟ้า ยังกะไฟหน้ารถสิบล้อ- -ทำไมไม่ทำสีเดียวไปเลย
    ลางเนื้อชอบลางยา นานาจิตตังครับ ถ้า Tagan ไม่ฉีกแนวแปลกกว่าใคร ป่านนี้คงไม่ดังคงขายสินค้าไม่ออกแน่เพราะเหมือนกันไปหมดครับ

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ท่านวิกร ฟันธงแล้วนิ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

แค่สงสัยเฉยๆ หนะคอนนี้ผมก็ไม่ได้มี PC แล้วด้วย

เผื่อบวชเสร็จจะกลับมาเล่น PC ใหม่

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks