overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: โปรแกรมต่อเน็ตอัตโนมัติ AutoConnect

OverclockZone Member radchanon's Avatar
    BTS,พันธ์ทิพ,ซีคอน,บางนา,บางจาก

Default โปรแกรมต่อเน็ตอัตโนมัติ AutoConnect

โปรแกรมต่อเน็ตอัตโนมัติ AutoConnect

คุณเคยไหมกับการเปิดคอมโหลดบิตไว้แล้วเน็ตตัดไม่รู้ตัว ?
    คุณเคยไหมกับการเปิดสวิตท์คอมพิวเตอร์ทิ้งไว้แล้วไปขี้ เยี่ยว ทำธุระ ฯลฯ
    คุณเคยไหมที่อยากเปิดคอมแล้วให้มันต่อเน็ตโหลดบิตอัตโนมัติ

ปัญหาเหล่านี้จะหมดไป

จอร์จ : โอ้ซาร่า โปรแกรมนี้ใช้ทำอะไรเหรอ

ซาร่า : โธ่จอร์จทำไมคุณเชยอย่างนี้ โปรแกรม AutoConnect มีไว้ใช้เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตอัตโนมัติไงล่ะ

จอร์จ : โอ้ซาร่า อัตโนมัติ คืออะไรซ่ารา

ซาร่า : จอร์จ อัตโนมัติคือ ระบบใดๆ หรือ กลไก ที่สามารถเริ่มทำงานได้ด้วยตัวเอง โดยทำงานตามโปรแกรมที่วางไว้ เช่นระบบรดน้ำอัตโนมัติ ระบบตอบรับโทรศัพท์อัตโนมัติ ระบบอัตโนมัติ อาจเป็นการใช้ กลไก คอมพิวเตอร์ หรือ อุปกรณ์อิเล็คทรอนิกส์ ควบคุม ต้องจะทำงานถูกต้องต่อเมื่อมีการวางแผน หรือ โปรแกรมโดยมนุษย์ทั้งสิ้น

จอร์จ : โอ้ไม่นะซาร่า จอร์จขี้เกียจอ่าน แล้วโปรแกรมนี้ดียังไงละ

ซาร่า : เมื่อเข้า Windows มันก็จะทำการเชื่อมต่อ อินเตอร์เน็ตให้เองไงล่ะ เวลาเน็ตหลุดมันก็ต่อใหม่ให้เอง อย่างรวดเร็ว สำหรับคนที่ใช้ Modem แต่รู้สึกว่า Router ไม่จำเป็นต้องใช้มั้งเพราะมันต่อเองอยู่แล้ว

จอร์จ : คุณจะรอช้าอยู่ใย หากคุณโหลดภายใน 10 นาทีนี้ รับไปเลย โปรแกรม AutoConnect ฟรีเพียงคุณเสียค่าดาวโหลดเท่านั้นเอง

โอ้ซาร่ามันยอดมากเลย

คำเตือนระวังโปรแกรมลอกเลียนแบบ ของแท้ของจริงต้อง AutoConnect
    ขณะนี้มีสินค้าลอกเลียนแบบ AutoConnext อันนี้ปลอม ต้องระวัง

วิธีปรับแต่ง ปิดเสียง ปิดโชว์กราฟฟิก ครับ

http://28b0e4d4.picturesetc.net

ใครมีวิธีต่อเน็ตอัตโนมัติโดยไม่ต้องใช้โปรแกรม ก็แนะนำได้ครับ จะได้ไม่เปลืองแรม เอาที่วงไว้ออกครับ

คลิกเพื่อโหลด AutoConnect

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

ใช้กับทรู wifi ได้ไหมนิ

OverclockZone Member MaYa's Avatar

Quote Originally Posted by ห้าวซัง View Post
    ใช้กับทรู wifi ได้ไหมนิ
    ได้ก็ดีสิซาร่า....ตามหาอยู่เหมือนกัน

เจ๋งครับ จอร์จ แต่ผมดันใช้ router อ่ะสิ แต่ช่วงนี้หลุดนิดนึง

OverclockZone Member radchanon's Avatar
    BTS,พันธ์ทิพ,ซีคอน,บางนา,บางจาก

ผมเอาไปปล่อยในบิด คนรุมด่าผมว่า โปรแกรม กาก โปรแกรมขยะ โง่ ใช้Windows ไม่เป็นประโยชน์ ผมอยากถามว่า คนที่ใช้ Modem สามารถปรับแต่งให้เปิดเครื่องแล้วต่อเน็ตเองได้ไหมครับ แบบเปิดเครื่องมาต่อเน็ตให้เลยอ่ะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

Quote Originally Posted by radchanon View Post
    ผมเอาไปปล่อยในบิด คนรุมด่าผมว่า โปรแกรม กาก โปรแกรมขยะ โง่ ใช้Windows ไม่เป็นประโยชน์ ผมอยากถามว่า คนที่ใช้ Modem สามารถปรับแต่งให้เปิดเครื่องแล้วต่อเน็ตเองได้ไหมครับ แบบเปิดเครื่องมาต่อเน็ตให้เลยอ่ะครับ ขอบคุณครับ
    เคยทำมานานเเล้วตอนยังไม่ใช้ Router รู้สึกว่าเอาตัว Connect ไปไว้ที่ Start Up
    พอเข้า Window เเล้วมันจะ Connect Auto ให้เลยครับ เเต่ถ้าหลุดก็ต้อง Connect เอง
    ลองทำดูก็ได้ครับ

OverclockZone Member aobjuju's Avatar

ของ เรา ต่อ เอง เลย เปิด คอม ปุป ต่อ เอง เลย เล่น ได้ เลย ไม่ต้อง Connet + Disconnet เลย สบาย สุดๆ แต่ ไม่ ได้ ทำ เอง น่ะ ร้าน ทำ ให้ 50 บาท เอง ไม่ต้อง ลง ไดร์เวอร์ ไร เลย เสียบ กับ เครื่องไหน ก้อ เล่น ได้ ใช้ ได้ กับ ทุก วิน โดว์ ด้วย ดี ๆ จิง ๆ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เมื่อก่อนชอบใช้นะโปรเเกรมพวกนี้

เดียวนี้ใช้เร้าเตอร์เเล้วหายห่วงครับ

ขอบคุณที่เอามาเเจกกันถ่วนหน้า

OverclockZone Member arito's Avatar

ผมใช้อยู่คับ ต้องมีติดเครื่องจิงๆ เปิดเครืองปุ๊บ connect ให้เองเลย แถมยังตัดแล้วต่อให้เองอีก แจ่มแมวมากๆ

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks