overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: [บอกเล่าความรู้สึก]ผมเจอรักแท้แล้ว กับmp3 เครื่องนี้ซัมซุง u3

OverclockZone Member doodeewa's Avatar

Default [บอกเล่าความรู้สึก]ผมเจอรักแท้แล้ว กับmp3 เครื่องนี้ซัมซุง u3

อยากระบายถึงความประทับใจที่พึงเกิดจากการที่ใช้เครื่อง u 3

นึกถึงอดีต เครื่อง mp3 เครื่องแรกที่ผมมีคือ ipod nano รุ่นแรก ขนาด 2 กื๊ก ซื้อเมื่อตอนออกมาใหม่ก่อนหน้านั้นมักจะฟังเพลงผ่านมือถือ เมื่อได้ลองฟังเพลงกับลักษณะ้เมนู+กับกับการใช้นิ้วโป้งหมุนๆ ก็รู้สึกประทับใจมาก อีกทั้งผมชอบจัดเพลงให้เป็นระเบียบผ่านiTunes ใช้สร้าง palaylists ถึงจะต้องใช้ iTunes ในการลงเพลงแต่ผมก็พอรับได้ เพราะทำให้จัดระเบียบเพลงได้ง่ายๆ

เครื่องต่อมาก็ ipod nano 3 ก็ให้ความรู้สึกคล้ายๆกัน แต่ไม่อ่า่นไทย

แล้วจึงลองมาเล่น ๆ ไอพอดทัชก็ชอบลูกเล่นต่างๆดี อ่านไทยก็ออก(ซื้อก่อน ไอพอดนาโน 4 ออก) แต่พอใช้ไปเรื่อยๆก็รู้สึกลูกเล่นเกินความจำเป็น ขนาดก็ใหญ่ ต้องการแค่ฟังเพลง

เริ่มเบื่อๆ ที่ต้องลงเพลงผ่าน iTunes ก็เลยซื้อ ซัมซุง t10 มาใช้ ในด้ายนเสียงกับรูปทรงก็ใช้ได้เลยทีเดียว แต่กับคนที่ใช้ ipod มาตลอด จึงรับไม่ค่อบได้กับ เมนูที่เชื่องช้า กับการจัดเพลงที่ยังไม่เป็นระเบียบ(ถึงจะใช้โปรแกรมเพลงของซัมซุงได้ก็เถอะ ขี้เกียดทำ) ก็เลยขายไปซะ

จนในที่สุดจึงได้มาลองเล่น ซัมซุง u3 ดู ก็พบว่านี้เหละรักแท้ ^^ ไม่ต้องการฟังก์ชันในการดู vdo ลงเพลงก็แสนสะดวกแค่เสียบกับคอม แถมยังสร้าง Folder จากวินโดเลย แยกเก็บเพลงได้ง่ายๆ ทำให้จัดหมวดหมู่เพลงได้โดยสะดวก ระบบสัมผัสที่ตอบสนองได้รวดเร็วทันใจวัยรุ่น รูปทรงก็พกพาสะดวก มี FM แถมมาให้อีก สำหรับผมมันสุดยอดแล้ว(ราคาถูกด้วย) เสียงก็ไม่ได้ด้อยจาก ipod มากนัก อิอิ หน้าจอแสดงเพลง 4 บรรทัด แถมอ่านไทยออกด้วยสุดยอดมากสำหรับผม ข้อเสียก็อาจมีแค่ 2 g มันก็น้อยไปนิด ยังไงมันก็เจ๋งกว่า shuffle ยังกะฟ้ากับเหว(สำหรับผมนะ)

ปล.แค่อย่างระบายเเฉยๆครับผม ว่าผมพึงเจอเครื่อง mp3 ที่ตามหามานาน
    ปล.2 ใครรู้บ้างว่าซัมซุง u4 มันสร้าง Folder เพลงแล้วสามารถเข้าถึงได้จากเมนูเครื่องหรือเปล่าครับ ถ้าทำได้เหมือนกันผมจะได้ไปซื้อรุ้น 8 g มาชักเครื่อง อิอิ
    ปล.3 ลืมบอกไปอีกเครื่องที่ได้ลองใช้ (พักใหญ่)เครื่องแฟน Creative รุ่น Zen ก็ใช้ได้เมนูไว้กว่า t10 นอกนั้นก็คล้ายๆ กัน แต่ยังไม่สามารถทำได้เหมือน u3 ที่สร้าง Folder จากวินโดแยกเพลงแล้วเข้าถึงได้จากเมนูในเครื่อง อิอิ

**ไม่ได้ตั้งกระทู้นี้เพื่อสนับสนุนการขายของผมนะครับ ถ้าจะทำทำนานแล้ว **

OverclockZone Member mukata's Avatar

ดีครับ ผมมีเครื่องเล่นหลายเครื่องแต่ไม่มีipodเลย มันสามารถเข้าถึงFolder ได้แถบทุกตัว ยกเว้นรุ่นเก่าจริงๆ
    ผมมีU3อยู่เหมือนกัน ส่วนU4 ก็คงเข้าถึงFolder ได้ไม่มีปัญหาหรอกครับ

OverclockZone Member bellmatrix's Avatar
    Bangmod, Bangkok

เคยใช้ แต่ u2 ฟังแค่ 3-4 ครั้ง ซัดหัวหมาไปแระ

เสียงมันใสเหลือเกิ๊นนนนนนนน

เบสหายหมด

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมเจอแต่รักแร้ T^T

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member doodeewa's Avatar

Quote Originally Posted by mukata View Post
    ดีครับ ผมมีเครื่องเล่นหลายเครื่องแต่ไม่มีipodเลย มันสามารถเข้าถึงFolder ได้แถบทุกตัว ยกเว้นรุ่นเก่าจริงๆ
    ผมมีU3อยู่เหมือนกัน ส่วนU4 ก็คงเข้าถึงFolder ได้ไม่มีปัญหาหรอกครับ
    อายจัง อิอิ ว่าแต่ Creative รุ่น Zen กับ ซัมซุง t10 ถ้าเข้าถึงFolder ได้ ผมปิดกระทู้เลย เพราะอายอะ พึงรู้ T^T (เพราะเคยเล่นmp 3 จีนแดงที่เป็นทรงแท่งๆ(ถูกๆ)มนัก็ทำไม่ได้ผมเลยไปคิดว่าส่วนใหญ่มันเป็นแบบนั้นซะอีก )

Quote Originally Posted by bellmatrix View Post
    เคยใช้ แต่ u2 ฟังแค่ 3-4 ครั้ง ซัดหัวหมาไปแระ

เสียงมันใสเหลือเกิ๊นนนนนนนน

เบสหายหมด
    ต้องมาลอง u3 เบสใช้ได้เลย

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ผมเจอแต่รักแร้ T^T

OverclockZone Member shady's Avatar

ผมยังไม่เจอ เห็น sandisk sansa e260 แล้วน่าใช้ตรงเพิ่มmicro sd ได้ แต่การออกแบบไม่ได้เรื่องเลยแฮะ เซ็งสุดๆ ขายipodไปนานตอนนี้อยากได้ mp3 player ที่ขนาดพอๆกับ sandisk sansa แต่สวยกว่าทั้งbody และ gui

Bookmarks

Bookmarks