Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดฮีทซิ๊งค์ให้แรมบนการ์ด VGA แบบประกันหมดหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดฮีทซิ๊งค์ให้แรมบนการ์ด VGA แบบประกันหมดหรือเปล่า

ตามหัวข้อนะครับ
    Last edited by Gemini; 26 Mar 2007, 10:52:09.

ไม่หมดครับ แต่เวลาไปเครมต้องถอดออกก่อนนะครับ

Comment

ก็แปะดีๆอย่าให้เป็นรอยครับ ถ้ามีรอย เค้าอาจจะอ้างทำให้หมดประกันได้ครับ

Comment

เวลาถอดออก ระวัง Chip หายนะคับ

โดยเฉพาะ Spark

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ขึ้นอยู่กับความรับผิดชอบขอบริษัทที่รับประกันด้วยครับ
          ผมเจอมากับตัวในกรณีติดซิงก์แรม ของการ์ดยี่ห้อ ELSA
          ประกันโดย HiBASE ยาวนาน 6 ปี
          ติดซิงก์แรม แล้วแกะออกก่อนไปเคลม บอกว่าเคลมไม่ได้ เพราะมีคราบ(กาว)ที่เม็ดแรม

ของอย่างงี้มันอยู่ที่ความรับผิดชอบน่ะครับ

Comment

ผมว่าติดได้แตอนแกะ อย่างให้ Ram แตกเป็นใช้ได้ หรือทำไงก็ได้ให้เหมือนเดิมให้มากที่สุด

Comment

Working...
            X