overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: ซื้อ VGA ตัวไหนดีที่สุดครับช่วยหน่อยพรุ่งนี้ไปซื้อละ

OverclockZone Member

Thumbs down ซื้อ VGA ตัวไหนดีที่สุดครับช่วยหน่อยพรุ่งนี้ไปซื้อละ

ตัวที่ 1
    512MB PCIe ATi 1650 PRO ICEQ (TD) HIS
    Model : RADEON X1650 PRO ICEQ
    GPU : RV535
    Technology : 80nm
    Core Frequency : 594 MHz
    Memory Frequency : 792 MHz
    Memory Size : 512 MB DDR2 Memory
    Memory Bus : 128-bit
    Bus Interface : PCI-Express x16
    Output : D-Sub , DVI , S-Video
    Cooling : IceQ Cooling Fan

ตัวที่2

512MB PCIe(16x) 8500GT (TD) FORSA
    Model : 8500GT/512Mb DDRII (TD)
    Chipset : Geforce 8500GT
    Core Frequency : 460 MHz
    Memory Frequency : 800 MHz
    Memory Size : 512 MB DDRII Memory
    Memory Bus : 128 bit
    Bus Interface : PCI-Express x16
    Output : D-Sub, DVI, S-Video
    Cooling : Integrated Heatsink+Fan

ตัวที่3

512MB PCIe(16x) 9400GT (TD) FORSA
    Type : NVIDIA GeFore 9400GT
    Core Frequency : 550 MHz
    Shader Clock : 1375MHz
    Memory Frequency : 666 MHz
    Streaming Processor 32 Unified
    Memory Size : 512MB DDR2 Memory
    Output : D-Sub, DVI , S-Video
    Cooling : Integrated Fan

ตัวที่ 4

512MB PCIe ATi 2600PRO HDMI (TD) GAINWARD

Model : 512MB PCIe ATi 2600PRO HDMI (TD)
    GPU : RV630
    Technology : 65nm
    Core Frequency : 594 MHz
    Memory Frequency : 792 MHz
    Streaming Processor: 120 Unified
    Memory Size : 512 MB DDR2 Memory
    Output : DVI, HDMI, D-Sub
    Cooling : Integrated Fan

ตัวไหนดีครับ ราคาไม่ต่างกันมาก เอาตัวไหนดีครับ เล่นเกมonline ทุกเกมส์

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

หาตัว 256 ddr3 ดีกว่าครับ

พวก 9500GT แจ่มกว่า

M/B ผมเก่า P5vdc-x

อีกอย่างผมถามถึง 4ตัวข้างบน ขอความคิดเห็น4ตัวบนครับว่าตัวไหนดี

OverclockZone Member Guz's Avatar

ตัวที่ 4 จ้า

OverclockZone Member playplay's Avatar

จขกท เกรียนครับ ถามทุกวันเรื่องเดิมๆ แถมแทบไม่อ่านความคิดเห็นที่แนะนำ ดูกระทู้ล่างๆได้

..อ ไร มาเก็บข้อมูล ไม่รุ้ก็จบไปครับ อยากแสดงความฉลาด ครับ

OverclockZone Member Andriod's Avatar

XFX GeforceIV MX400 1850.- JEDI

Voodoo 12mbPCI 1770.- JEDI
    Last edited by Andriod; 23 Apr 2009 at 01:11:18.

-*-
    4ตัวข้างบน ขอความคิดเห็น4ตัวบนครับว่าตัวไหนดี

OverclockZone Member DemonDusk's Avatar

ไม่เข้าใจทำไมต้อง4ตัวนี้คนอื่นเขาแนะนำตัวที่มันใกล้เคียงกันแต่ดีกว่าทำไมไม่เอา
    ถ้าท่านไม่เชื่อคนอื่นแล้วจะมาถามทำไมให้คนเขาด่า ว่างจัดหรือไม่ปกติ

OverclockZone Member Nutzarx's Avatar

อย่าเพิ่งเดือดนะครับ

OverclockZone Member trtommy83's Avatar

Quote Originally Posted by DemonDusk View Post
    ไม่เข้าใจทำไมต้อง4ตัวนี้คนอื่นเขาแนะนำตัวที่มันใกล้เคียงกันแต่ดีกว่าทำไมไม่เอา
    ถ้าท่านไม่เชื่อคนอื่นแล้วจะมาถามทำไมให้คนเขาด่า ว่างจัดหรือไม่ปกติ

ตามนั้นครับ ส่วน จขกท มีเหตุผลอะไรก็แจงมาสิครับ

OverclockZone Member kikiki's Avatar

เออเนอะ มีข้อมูลให้เปรียบเทียบตั้งเยะ

ตอบไม่ได้แต่แสดงความโง่ได้เนอะ พวกนี้ ผมถามแค่4ตัวนี้มันก้มีความจำเป็นของผม

แค่เพื่อใครเคยใช้ตัวไหนดีไม่ดี เพราะราคามันเท่าๆกันหมด อีกอย่างรุ่นเล็กๆพวกนี้ผมไม่เคยใช้มาก่อนเลยอยากถามให้แน่ใจ

รุ้น้อยเรียนน้อย อย่ากอกวนครับ

ใจเย็น ผมเชียร์ 9400GT ครับ ช่วยพูดกานเบาๆหน่อยนะจ๊ะ

OverclockZone Member touthed's Avatar
    ปากน้ำ, สมุทรปราการ

Quote Originally Posted by titirinclub View Post
    ตอบไม่ได้แต่แสดงความโง่ได้เนอะ พวกนี้ ผมถามแค่4ตัวนี้มันก้มีความจำเป็นของผม

แค่เพื่อใครเคยใช้ตัวไหนดีไม่ดี เพราะราคามันเท่าๆกันหมด อีกอย่างรุ่นเล็กๆพวกนี้ผมไม่เคยใช้มาก่อนเลยอยากถามให้แน่ใจ

รุ้น้อยเรียนน้อย อย่ากอกวนครับ
    ผมว่าคนที่แสดงความ ไม่ฉลาด ก็คือคุณเองแหละนะ

ทุกสิ่งอย่างที่คุณในบอร์ดนี้แนะนำกันล้วนแต่เป็นการ แชร์ความรู้ทั้งนั้น แต่คุณเองกลับปิดกั้นและบิดเบือนมันด้วยเจตนาไหนผมก็มิทราบ ถ้าผมเป็นคุณผมคงไม่แสดงวาจาแบบนี้แน่นอนอะ เพราะอย่างน้อยถ้าไม่มีคนตอบตรงคำถามก็ย้ำลงไปใหม่ว่ามีความจำเป็นที่จะต้องเลือก 4 ตัวนี้เท่านั้น เหตุผลว่าอะไรก็ว่าไป แนะนำด้วย ขอกันดีๆ คนที่นี่ก็ยินดีช่วยสุดความรู้ที่มี

ไม่รู้ว่าคุณเรียนจบอะไร แต่เรื่องมารยาทบนบอร์ดและการให้เกียรติกันนั้น คนที่เขามีการศึกษาเขาไม่ทำแบบนี้หรอกครับ

ปล. เลือกข้อ 4

OverclockZone Member Sand4rnz's Avatar

ผมคิดว่า เชื่อตัวอื่นที่ คนอื่นเขาแนะนำดีกว่ามั้ยครับ เพราะราคาที่คนอื่นแนะนำ
    มันก้อใกล้เคียงกับการ์ดจอที่ จขกท. บอกเลย สมัยนี้หาแรม เป็น DDR3 จะเยี่ยมกว่า มันจะได้ไม่ตกรุ่นน่ะคร๊าบ
    --------------------------
    แต่ถ้า want จะให้เลือก 4 ตัวจริง ๆ ผมเลือกตัวที่ 4 ครับ
    เหตุผลคือ
    2ตัวบนเก่าไปแล้ว ตกรุ่น

ตัวที่ 3 ไม่เหมาะกับงานไม่ละเอียด เพราะ จขกท. เอาไปเล่นเกม online
    เนื่องจาก NVD มี PhyX เกมออนไลน์ ไม่ต้องการหรอกครับ มันเหมาะกับเกมกล่องซะมากกว่า

ผมเชียร์ตัวที่ 4 ครับ เหมาะกับเกมส์ ออนไลน์ดี

*ถ้าตัวที่ 3 มันถูกกว่าตัวที่ 4 ก็สอยตัวที่ 3 ไปเลยก็ได้คับ

เพราะผมรัก NVD ^^

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Quote Originally Posted by touthed View Post
    ผมว่าคนที่แสดงความ ไม่ฉลาด ก็คือคุณเองแหละนะ

ทุกสิ่งอย่างที่คุณในบอร์ดนี้แนะนำกันล้วนแต่เป็นการ แชร์ความรู้ทั้งนั้น แต่คุณเองกลับปิดกั้นและบิดเบือนมันด้วยเจตนาไหนผมก็มิทราบ ถ้าผมเป็นคุณผมคงไม่แสดงวาจาแบบนี้แน่นอนอะ เพราะอย่างน้อยถ้าไม่มีคนตอบตรงคำถามก็ย้ำลงไปใหม่ว่ามีความจำเป็นที่จะต้องเลือก 4 ตัวนี้เท่านั้น เหตุผลว่าอะไรก็ว่าไป แนะนำด้วย ขอกันดีๆ คนที่นี่ก็ยินดีช่วยสุดความรู้ที่มี

ไม่รู้ว่าคุณเรียนจบอะไร แต่เรื่องมารยาทบนบอร์ดและการให้เกียรติกันนั้น คนที่เขามีการศึกษาเขาไม่ทำแบบนี้หรอกครับ

ปล. เลือกข้อ 4
    เห็นด้วย +1

OverclockZone Member arito's Avatar

มีอีกกระทู้หรอเนี่ย เออ..... กำตังแล้วเดินไปร้านเลยดีกว่า มีแค่ไหนก็เอาแค่นั้น ไม่ต้องมาเกรียนด่าคนที่เค้าแนะนำสิ่งที่ดีกว่าในนี้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks