Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องของผมอุณหภูมิเยอะไปหรือเปล่าครับ เชิญชมด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องของผมอุณหภูมิเยอะไปหรือเปล่าครับ เชิญชมด้านในครับ

ครับ ผมได้ลองโปรแกรมตัวนี้เมื่อวาน ตกใจมากว่าอุณภูมิมันขึ้นถึง 50 เชียวหรือ
    นี่คือผล หลังจากพึ่งเปิดคอมได้ 20 นาที ครับ

ทำไมขึ้น VGA ถึง 50 เลยครับ พึ่งเปิดได้ 20 นาที
    Core ก็ 40 ขึ้นทุกหัว

ของทุกท่านเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ มันร้อนไปไหม แบบนี้
    มีวิธีแก้ไขไหมครับ
    หรือต้องเปลี่ยนเคสเย็นๆหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำแนะนำ ^_^
    Attached Files

ปกติครับ...

Comment

ปกติครับ ว่าแต่ VGAเย็นดีจริงๆใช่ Asus 9800GTX+ DK หรือเปล่า

Comment

ขอบคุณ คุณพี่ Nihilus คุณพี่ wizardsoul มากนะครับ
        ถ้าอุณหภูมิปกติก็ค่อยโล่งใจ นึกว่าต้องเปลี่ยนเคสใหม่ เพราะที่ใช้อยู่นั้นเล็กครับ
        ขอบคุณมากนะครับ ^_^

Originally posted by wizardsoul View Post
        ปกติครับ ว่าแต่ VGAเย็นดีจริงๆใช่ Asus 9800GTX+ DK หรือเปล่า
        VGA เป็น Gigabyte ครับ คุณพี่ wizardsoul ^_^

Comment

ไปค้นกระทู้เก่าๆ ขึ้นมาดูบ้างก็ได้ครับ อันนี้ ชิวๆเลย รอ 90c เมื่อไหร่ค่อยมาบอกก็แล้วกันครับ

Comment

ปกติน่ะ หากปรับรบพัดลมน่าจะได้ 48 องศา บางการ์ดเปิดมา 50 ล่ะ เล่นเกมส์ไป 80 องศา

Comment

Originally posted by peeman View Post
              ไปค้นกระทู้เก่าๆ ขึ้นมาดูบ้างก็ได้ครับ อันนี้ ชิวๆเลย รอ 90c เมื่อไหร่ค่อยมาบอกก็แล้วกันครับ
              ขออภัยด้วยครับ ผมคิดว่ามันสูงไป ไม่ทราบจริงๆ

ขอบคุณ คุณ peeman และ คุณ lampofgod ด้วยครับ

Comment

หน้าร้อน 50 เย็นโคตรๆ เลยท่านเอ๊ย

Comment

ใช่ครับ 50 ถือว่าเย็นมากๆ

Comment

ร้อนเท่าผมทุกอย่างยกเว้น HDD แต่ผม XFX กะ q6600

Comment

VGA ของผมปกติ 60c หน้าร้อนนี้ล่อไป 62c

Comment

ปกติครับ

Comment

Originally posted by Soccer1397 View Post
                          VGA ของผมปกติ 60c หน้าร้อนนี้ล่อไป 62c
                          7300 ของผม จากเมื่อก่อน 60 กว่าๆ ตอนนี้ไป 105 แล้ว

Comment

Originally posted by kk View Post
                            7300 ของผม จากเมื่อก่อน 60 กว่าๆ ตอนนี้ไป 105 แล้ว
                            เอาเบคอนไปทอด ได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by kk View Post
                              เซลเซียสหรือฟาเรนไฮครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X