overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ช่วยผมหน่อยครับ!!!!ผมไหว้ล่ะ โน็ตบุ๊คผมเป็นอะไรก็ไม่รู้อ่ะครับ !!!!!~

OverclockZone Member tanakitice's Avatar

Exclamation ช่วยผมหน่อยครับ!!!!ผมไหว้ล่ะ โน็ตบุ๊คผมเป็นอะไรก็ไม่รู้อ่ะครับ !!!!!~

คือว่าเวลาผมเล่นเกมอ่ะครับ พอเล่นไปซักพักแล้วมันกระตุกอ่ะครับ เป็นทุกเกมส์เลยครับเกมส์เสปคแบบต่ำๆๆแบบโครตต่ำก็ยังกระตุกอีกครับ ปกติไม่เคยเป็นเลยนะครับ
    เซ็งมากๆๆ เลยครับตอนนี้เล่นเกมออนไลน์ก็กระตุก กระตุกทีตายที แล้วก็เซ็งที ....ผมอย่างรู้ว่ามันเป็นเพราอะไรอ่ะครับ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ลองเช็กเนทก่อนว่าสัญญาณมาเท่าไหร่ ถ้าต่อสาย แลน ก็อีกเรื่อง
    ดูการทำงานของ cpu ว่ามากน้อยขนาดไหน ถ้าไม่ทำอะไรแล้ว cpu ยังทำงานแสดงว่าอาจมีโปรแกรมแฝงจ้า

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

เด๋วจะไปนั่งทางใน ให้ บอก อายุ ชื่อ วันเดือนปีเกิด พอ อย่างอื่นไม่ต้อง

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ลองแสกนไวรัสให้หมดเลยครับ อาการแบบนี้มักจะมาจากไวรัสเข้ามารันให้ CPU ทำงาน 100 %

สแกนแล้วไม่หาย แนะนำให้ฟอแมต ลงวินโดไหม่

ถ้าไม่หาย ลองเซ็คอุปกรณ์ Hardware ต่าง ๆ จร้า

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Mazzard View Post
    เด๋วจะไปนั่งทางใน ให้ บอก อายุ ชื่อ วันเดือนปีเกิด พอ อย่างอื่นไม่ต้อง
    ได้ด้วยหรอนี้ (ฟันธงด้วยอะเปล่า)น่าลองจัง 555""""""""""""

OverclockZone Member tanakitice's Avatar

ขอบคุณมากครับ จะลองทำดูนะครับ

OverclockZone Member rattanapon's Avatar

ถ้าเป็นโน๊ตบุคผมน๊ะ ผมจะลงวินโดว์ใหม่เลยครับแลกกับความสบายใจ เสียเวลานิดหน่อยช่างมัน อย่างมากก็แค่ชม.รวมลงโปรแกรมกับเกมต่างๆ ว่าแต่ว่าคุณลงwindowsเองได้ป่ะถ้าลงได้ลงใหม่เลย แต่ถ้าลงไม่เป็นก็พึ่งร้านก็แล้วกันแต่เสียตังค์น๊ะ........5555555

ผมลงเป็นครับ (แต่ลงไดว์เวอร์ไม่เป็นอ่ะครับ ..ไม่มีไดว์เวอร์ด้วย) แล้วไปลงร้านก็ไม่เสียตัง 555ซ่อมฟรีตลอดชีพครับ แต่ต้องรอ1วันครับ ผมขาดคอมไม่ได้ครับ555++++

OverclockZone Member rattanapon's Avatar

โหลดดิคับโหลด ไดร์เวอร์อ่ะ ทำเองเป็นทำเลยดีก่า ดีก่านั่งเล่นแบบตุกๆ ว่าแต่ใช้โน๊ตบุคยี่ห้อไรอ่ะ หาโหลดดูในgoogleน่าจะมี แต่ถ้าเอาไปให้ร้านลงก็อย่างว่าแหละคับต้องรอ ก็เขาไม่ได้ทำเครื่องเราเครื่องเดียวนี่คับ55555 แต่ผมว่าเอาไปที่ร้านเขาไม่ลงให้คุณใหม่หรอก เขาจะแก้นู้นแก้นี่ให้แล้วก็บอกว่าเส็ดแล้ว เอากลับมาใช้ซักพักมันก็จะมีปัญหาอีก แต่ถ้าเขาลงให้ใหม่ก็ดีไป......
    Last edited by rattanapon; 24 Apr 2009 at 12:26:31.

ผมใช้ยี่ห้อ compaq Presario V3000 ครับ ......แต่เห็นเค้าบอกว่า windows7 มีไดว์เวอร์มาให้ครบอ่ะครับ ผมมีwindows7 x86 อ่ะครับ เด๋วจะลงใหม่ ไร์เกมใสแผ่นเก็บไว้ก่อนครับ555

OverclockZone Member Rubbish's Avatar
    Bangkok , Trang

Quote Originally Posted by tanakitice View Post
    ผมลงเป็นครับ (แต่ลงไดว์เวอร์ไม่เป็นอ่ะครับ ..ไม่มีไดว์เวอร์ด้วย) แล้วไปลงร้านก็ไม่เสียตัง 555ซ่อมฟรีตลอดชีพครับ แต่ต้องรอ1วันครับ ผมขาดคอมไม่ได้ครับ555++++
    ว่าแต่ซื้อมาเค้าไม่ให้หรอ แผ่น Driver - -*

Quote Originally Posted by Rubbish View Post
    ว่าแต่ซื้อมาเค้าไม่ให้หรอ แผ่น Driver - -*
    ไม่มีอ่ะครับ เค้าไม่ให้ไรมาเลยมีแต่แผ่นอะไรไม่รู้สีแดงๆเปิดดูก็ไม่ใช่ไดว์เวอร์ครับ

อย่าไปวางใจเลยว่าจะครบอ่ะไดร์เวอร์ในแผ่นวินโดวส์ มันอาจจะไม่ครบก็ได้ ผมก็ใช้compaqเหมือนกัน c700 รุ่นเก่าไปนิดลงxp ว่าแต่ทำไมไม่ลงxpหละ รู้สึกว่าเห็นเขาว่าsevenไม่ค่อยจะซับพอร์ดเกมเก่าๆอ่ะ xpเวอร์คก่า แต่ถ้าให้สบายใจผมว่าคุณหาโหลดไดร์เวอร์ไว้ก่อนดีก่า เดี๋ยวพอลงเส็ดไดร์เวอร์ไม่ครบก็จะงงไปกันใหญ่555555

ผมลงเสร็จแล้วครับ ฮุๆ windows7 x84 มีไดว์เวอร์มาให้ครบเลยครับขาดบางอัน ใช้งงมาก(ยังไม่ชินครับ)

งานเข้าแล้วครับพี่ครับ driver nvidia หาไม่ได้อ่ะครับมันไม่ ซัพพอต เลยอ่ะครับ เล่นเกมก็ไม่ได้

นั่นไงผมว่าแล้ว นี่แหละคับปัญหา ตัวเดิมเป็นวินโดว์ไรหรอ viataป่ะ หรือxp ผมว่าลงวินโดว์ตัวที่เขาลงมาให้ตอนแรกชัวร์ก่าน๊ะ แต่ผมแนะนำxpดีก่าน๊ะ แต่ถ้าไม่ครบอีกผมว่าคุณคงจะต้องหิ้วไปร้านแล้วแหละ55555 ลองดูใหม่ครับเป็นกำลังใจให้คับ
    Last edited by rattanapon; 24 Apr 2009 at 15:29:03.

โอ้ windows7 มันมีตัวอัพเดรต driver มาให้อ่ะครับ กำลังลองโลหดอยู่ครับ

ขอให้ใช้ได้ละกันคับ เออเป็นไงบ้างลงแล้วดีป่ะwindows7 ไม่เคยลอง

Quote Originally Posted by rattanapon View Post
    ขอให้ใช้ได้ละกันคับ เออเป็นไงบ้างลงแล้วดีป่ะwindows7 ไม่เคยลอง
    ก็ดีครับ ลูกเล่นเยอะดีครับเครื่องก็ไม่อืดมากครับ เรื่องความสวยยกให้เลยครับ ส่วนข้อเสียยังไม่รู้ครับ .......

OverclockZone Member sukijsko's Avatar

Quote Originally Posted by Rubbish View Post
    ถ้าเป็นของ HP ไม่มีหรอกคับแผ่น Driver อะ ต้องโหลดอย่างเดียวเท่านั้น ไม่ว่าจะเป็น Notebook รึ เครื่อง PC ถ้ามีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติมก็นี่เลยคับ 0-2353-9000 HP Service Center ผมโทรคุยจนเจ้าหน้าที่เค้าจะเบื่อผมอยู่แล้ว ^ ^

เจอ มา เยอะ เจ็บ มา เยอะ ทำ มา แล้ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks