Announcement

Collapse
No announcement yet.

฿฿฿฿฿ ตอนนี้ Anti virus ตัวไหนน่าใช้ที่สุดครับ ฿฿฿฿฿

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Avira จ้า

Comment

ใช้ trendmicro pc-cillin 2005 อยู่ครับ

Comment

Nod 32 ครับ ถึงInterface จะพามึนหัวสำหรับการเริ่มแรก แต่มันดีมากๆครับ

แต่ผม ใช้ Avira Antivir อยุ่ครับ มันทำงานได้รวดเร็ว แลฃะไม่หนักเครื่อง เพราะเครื่องผม เข้าเน็ต โหลดแหลก และเน้นเกมส์เป็นหลัก เคยใช้ Nod32 แล้วไม่ค่อยชอบ(ความเห็นและความรู้สึกส่วนตัวนะ)
        ลอง Antivir Classic โหลดได้ที่ http://www.free-av.com
        เป็นโปรแกรมฟรีแวร์ ไม่มีอะไรมารบกวนครับ ไม่มีAd(ยกเว้นตอนอัพเดต จะขึ้นมา 1 ที ปิดแล้วปิดเลย) สามารภถไม่อัพเดทได้นานๆ จนกว่าจะหมดอายุการใช้งานของ license ถ้าเปิดอัพเดทบ้าง ก็ใช้ได้ต่อเรื่อยๆไม่หมดอายุครับ

Comment

Kaspersky Internet Security เท่านั้นครับ

Comment

Originally posted by wutteam View Post
            AVIRA ครับ ทดสอบมาแล้ว ทุกตัว ตัวนี้ กินแรมน้อยสุด คุณภาพเท่ากันทุกตัวไม่มีตัวไหนดีสุดหรอ
            ทุกตัวมีข้อดี และเสียหมด แต่ตัวนี้กินแรม น้อยสุด

ถ้ากล่าวถึง 3ตัวนี้ ต้องยกให้ biddefender ดีสุด แต่ กินแรม ฉิบ รองมาก็ nod32 norton

ลองใช้ดู AVIRA หาในgoogle ดู เป็นรูปล่ม เซ็ต ง่าย หาad-ware อีกตัว พอ
            bitdefender ก็ดีครับ
            Last edited by numtik2005; 29 Mar 2007, 12:29:49. Reason: click QUOTE ไม่ถูกครับ

Comment

ตอนแรก ใช้ Antivir แล้วเลิกใช้ NOD32 คับ

ไปๆ มาๆ พอดี format เครื่องใหม่ หา Antivir ไม่ได้เจอ เอา NOD32 ลง แทน

!!!! ฟันธง NOD32 โหลดช้าแต่กิน ram น้อยกว่า Antivir !!

เพียงแต่ config ยากกว่า

สรุปได้ว่า 2 ตัวนี้ ผมคิดว่าเท่าเทียม กัน แล้วแต่คนชอบ style ไหน

Comment

NOD32 ครับ

Comment

Mcafee 8.0 I / 8.5 I Enterprise Work สุด !!

Comment

Mcafee 8.0 I / 8.5 I Enterprise Work สุด !!
                    ----------------------------------

ใช้อยู่พักหนึ่ง แจ่มดีคับ

Comment

ผมก็ใช้ NOD32 อยู่คับ ฟันธงให้อีกคน

Comment

ตอนแรก ผมใช้ Avast! ครับ หลังๆ มันเริ่ม ดื้อ ตรวจไฟล์ .dll บางไฟล์เป็นไวรัส หลังจากอัพเดทล่าสุด

ตอนนี้ผมหันมาทดลองใช้ Nod 32 อยู่ครับ

Comment

์โนด32 จ้า ดีมากๆๆ

Comment

bit สุดยอด

Comment

NOD 32ครับ เชียร์เพราะใช้อยู่ ลงทุนซื้อของแท้เลยด้วย!!

Comment

เชียร์ nod32 อีกคนคับ config ยากไปนิด แต่เจ๋งดีคับ ใช้มา update ตลอดก็ไม่เห็นจะมีปัญหา ถ้าอีกตัวก็ ร่มแดง คับ ดีพอๆกันคับ

Comment

Working...
                                X