Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครมเสร็จได้การ์จออันใหม่ ใส่ไปเล่นแฮงเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลอง ทุกเกมอ่ะครับ แต่ แรคนี้เบสิกสุดๆแล้วนะผมว่า ยังแฮงอีก

Comment

ใครมา ช่วยที งับ

Comment

เล่นแล้วค้าง...ต้องไล่เช็คกันยาวเลยครับ ซีพียู เมนบอร์ด เพาเวอร์ แรม เรื่องความร้อนก็ด้วย....ถ้ามีส่วนไหนร้อนเกินไปก็หาทางลดความร้อนมันดู เช่น ทาซิลิโคนที่ซีพียู หรือ การ์ดจอใหม่ หาพัดลมมาติดเพิ่ม ถ้าเป็นที่การ์ดจอร้อนจริงๆ แกะมาทาซิลิโคนใหม่เนียนๆแล้วไม่หาย ก็กลับไปเครมใหม่ครับ...... บ้างครั้งศูนย์ก็หัวหมอเอาการ์ดที่มีปัญหาตัวอื่นๆให้เราก็มี เครมแล้วไม่ใช่จะได้การ์ดใหม่ 100% เสมอไป...อย่ารอจนไหม้ เด๋วจะเครมไม่ได้

Comment

ถ้าตัวเก่าเป็น 8600gt แล้วเล่นได้ไม่มีปัญหาก้ไม่เกี่ยวกับ mainboard ครับตัดปัญหาไป
          ก่อนเอาการ์ดตัวนี้มาเขาได้เทสให้ก่อนไหมครับ ถ้าไม่ได้เทสเอาไปเครมอีกรอบเลยครับ

Comment

งืมๆ ต้องไป พัฒนาการ 20 อีกแระ กระผม ไกลชิบ

Comment

ขอบคุณมากๆ นะครับ

Comment

เหอะ ขับรถเหนื่อยเลยผม

Comment

ตัวเก่ามันไม่เป็นปัญหานิครับ แสดงว่าน่าจะเป้นที่การ์ดที่เพิ่งเคลมมาใหม่ ลองไปเคลมอีกรอบสิครับ

Comment

Working...
                  X