Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 กับ 4890 ต่างกันเยอะมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Comma View Post
    4890 กับ 4870 กินต่างกันไม่มากมายไม่ใช่หรอครับ
    เฉลี่ยแล้วเท่ากัน Ilde 4870กินมากกว่า แต่Fulload4890แซงไปพอสมควร

Comment

ท่านเอามาทำอะไรหละครับ

มันต้องดูด้วยครับ

ถ้าเอามาเล่นมาริโอ้ มันก็ไม่ได้โดดสูงขึ้นหรอกครับ

Comment

420 w ไม่พอ สำหรับ 4890

Comment

ถ้าเกมส์ที่ท่านเล่นอยู่ เฟรมเรทยังไม่เป็นที่น่าพอใจก็ น่าจะเปลี่ยนครับ 4890 นี่มันเจ๋งตรง coreเกือบ 1000 นี่แหล่ะครับ

ผมได้ประมาณนี้ผมก็ยังไม่เปลี่ยนครับ คงเล่นได้อีกสักพัก
          Attached Files

Comment

ยังไม่เคยลอง 4890 เลยครับ

แต่ไม่อยากลองหรอกครับ เดี๋ยวจะได้เสียตังค์กันอีกรอบ

เอาแค่นี้ก่อน พอเล่นได้แบบพอทนครับ
            Attached Files

Comment

สงสัยต้องเปลี่ยน PSU ครับ งบ บานปลายอีก นิด อิอิ

Comment

4890 แรงกว่ามากครับ

เปลี่ยน PSU ควรเอา TT650W.............กันแต๊บ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอสงสัยต้องเปลี่ยน PSU ด้วย
                  ว่าแต่จอกี่นิ้วครับเนี้ย ถ้าสัก 22" ก็เห็นความต่างแน่ๆ ถ้า 19" คงไม่ต่างเท่าไหร่หรอก
                  หรือจะหา 4850 อีกตัวมา cross ก็เจ๋งนะครับ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                    เปลี่ยนการ์ดจอสงสัยต้องเปลี่ยน PSU ด้วย
                    ว่าแต่จอกี่นิ้วครับเนี้ย ถ้าสัก 22" ก็เห็นความต่างแน่ๆ ถ้า 19" คงไม่ต่างเท่าไหร่หรอก
                    หรือจะหา 4850 อีกตัวมา cross ก็เจ๋งนะครับ
                    แล้วถ้าหา 4850 มา cross แล้วซัพพลายผมมันไหวเหรอครับ...

Comment

งานนี้น่าจะมี

9000 + 3500

เป็นอย่างต่ำ

Comment

Originally posted by Leim View Post
                        งานนี้น่าจะมี

9000 + 3500

เป็นอย่างต่ำ
                        นั่นแหล่ะที่กลัว เหอะๆ

Comment

งั้นคงอาจจะต้องใช้บริการ 4830 มือสองกับ psu ราวๆ650 - 750 วัตต์แบบราคาไม่แพง

ราคาพอๆกับซื้อ 4850 ยี่ห้อไม่แพงๆได้ใหม่ๆสักตัวครับ

จริงๆ cpu ท่านก็แรงนะ บอร์ดก็ดี แรมก็เทพ องค์ประกอบครบถ้วน ลากๆหน่อยทั้งการ์ดจอและซีพียู ตบท้ายด้วยแรม ก็แรงขึ้นพอเล่นได้แบบไม่เสียอารมณ์เท่าไหร่แล้วครับ

แต่ถ้าไม่พอจริงๆ ก็คง 9000+3500 ตามนี้ครับ เตรียมไว้เพื่อความแรง

Comment

ถ้าจะเอาอีกตัวมา cross ต้องเปลี่ยน psu ครับ

icute ก็ได้ครับ 650 watt กำลังดี น่าจะไหวอยู่ ราคาอยู่ราวๆ 2500-2700

Comment

พอใจกะ 4850 ดีกว่า รู้สึกเปลี่ยนทีเสียตังเยอะจัง..

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
                                พอใจกะ 4850 ดีกว่า รู้สึกเปลี่ยนทีเสียตังเยอะจัง..
                                เป็นความคิดที่ดีครับ...

Comment

Working...
                                X