Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ xp จะลง 7 ด้วยได้ไหม ลงแบบ 2วินโด้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ xp จะลง 7 ด้วยได้ไหม ลงแบบ 2วินโด้

ใช้ Windows XP จะลง Windows 7 ไปด้วยได้ไหม
    ึคือว่าอยากลองใช้บ้าง แต่ไม่อยากจะสูญเสีย XP ไป เพราะใช้จนชิน

ขั้นตอนการลงคล้ายกับการลง Windows XP แล้วลง Windowx Vista เสริมไว้อีกไดร์ฟไหมครับ

กำลังเตรียมไดร์ฟให้ว่าง เพื่อรอคำยืนยัน

วิธีการลง ใส่แผ่นแล้ว Setup Windows 7 ขณะอยู่บน XP แล้วเลือกติดตั้งลง ไดร์ฟ D: ใช่ไหมครับ
    หรือมีวิธีนอกเหนือจากนี้

อีกคำถามคือว่าตอนนี้ใช้ XP 32bit แต่จะลง 7 64bit ลงแบบ 2วินโด้ได้ไหมแบบนี้

ลงได้ครับ ไม่ว่าจะเป็น x86 หรือ x64 ก็ตาม เพียงแค่ลงวินโดวส์ตัวที่ใหม่กว่าที่หลัง

อ้อ ส่วนวิธีลงนั้นลงจาก xp ไม่ได้ครับ ตั้งบูทจาก DVD ครับ

Comment

Originally posted by NuttTaro View Post
      ใช้ Windows XP จะลง Windows 7 ไปด้วยได้ไหม
      ึคือว่าอยากลองใช้บ้าง แต่ไม่อยากจะสูญเสีย XP ไป เพราะใช้จนชิน

ขั้นตอนการลงคล้ายกับการลง Windows XP แล้วลง Windowx Vista เสริมไว้อีกไดร์ฟไหมครับ

กำลังเตรียมไดร์ฟให้ว่าง เพื่อรอคำยืนยัน

วิธีการลง ใส่แผ่นแล้ว Setup Windows 7 ขณะอยู่บน XP แล้วเลือกติดตั้งลง ไดร์ฟ D: ใช่ไหมครับ
      หรือมีวิธีนอกเหนือจากนี้

อีกคำถามคือว่าตอนนี้ใช้ XP 32bit แต่จะลง 7 64bit ลงแบบ 2วินโด้ได้ไหมแบบนี้
      ถูกต้องแล้วครับ ดูที่ลายเซ็นผมก็ได้

Comment

ผมลงจาก XP อะ Run ใน แผ่น กด install ได้ครับ

ใช้อยู่

Comment

ลองไปอ่านที่บอร์ด monavista ดูนะครับ

ได้นะครับต้องแบ่งพาติชั่นเอาอ่ะ

รายละเอียดไปอ่านดูผมก็ไม่เคยทำเหมือนกันอิอิ

Comment

Working...
          X