ทำมัยมีแต่คนบอกว่าถ้าเล่นเกมต้อง AMD มีดียังงัย
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ทำมัยมีแต่คนบอกว่าถ้าเล่นเกมต้อง AMD มีดียังงัย

mask
    Guest

Default ทำมัยมีแต่คนบอกว่าถ้าเล่นเกมต้อง AMD มีดียังงัย

ทำมัยมีแต่คนบอกว่าถ้าเล่นเกมต้อง AMD มีดียังงัย แล้ว Intel ไม่ดีเหรอคับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

CPU ราคา ไม่เกิน 7000 ตอนนี้ต้อง AMD ครับ เพราะ ประมวลผมค้าน 3มิติได้ดีกว่าครับ แต่ถ้าระดับบน ตายที่ intel CORE2DUO หมดครับ

เเดเดเดเดเดเดเ
    Guest

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    CPU ราคา ไม่เกิน 7000 ตอนนี้ต้อง AMD ครับ เพราะ ประมวลผมค้าน 3มิติได้ดีกว่าครับ แต่ถ้าระดับบน ตายที่ intel CORE2DUO หมดครับ

ยังไม่พอครับ
    ใช้ AMD ยังเหมือนใช้สมูธ อี คิวเท็น คือใช้แล้วหน้าตาดีขึ้นบอกไม่ถูกจริงๆครับ
    เคยมีนักวิทยาศาสตร์หลายคนทดสอบดูแล้ว ว่าทำไมผู้ใช้ AMD แล้วหน้าตาดีขึ้น
    แต่ก็ยังหาข้อสรุปไม่ได้ครับ...

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

มีชุดคำสั่ง 3d now ที่อินเทลไม่มี
    --------------------------
    แต่กลับมีชุดคำสั่ง SSE เหมือนอินเทล

ผู้มาเยือน
    Guest

หมดยุค Athlon64 X2 รุ่งเรืองแล้วครับ ตอนนี้ CORE2 DUO กินขาดทุก application ยื่งเกมส์นี้แล้วใหญ่

OverclockZone Member mooh's Avatar

CORE2 DUO กินขาดครับ เรื่องแรง

แต่ amdยังได้เปรียบ ราคาถูกครับ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

intel cpu ไม่แพงมาก แต่บอร์ด แสนแพง
    amd cpu ราคารุ่นสุงๆ ดูแล้วเหงื่อตก แต่บอรืด สุดถูก

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน View Post
    หมดยุค Athlon64 X2 รุ่งเรืองแล้วครับ ตอนนี้ CORE2 DUO กินขาดทุก application ยื่งเกมส์นี้แล้วใหญ่
    เอ่อ....

เกมที่รองรับ CPU แบบ 2 Core ยังมีไม่เกิน 5 เกมเลยครับ

มันเห็นผลไม่ต่างกันนักหรอก

ผู้มาเยือน
    Guest

Quote Originally Posted by mooh View Post
    CORE2 DUO กินขาดครับ เรื่องแรง

แต่ amdยังได้เปรียบ ราคาถูกครับ
    ใครว่าamd ถูก
    ไปดูกระทู้นี้ก่อนครับ แรงก็สู้ E6600ไม่ได้
    http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=3014

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถูกต้องนะคราบ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เอาใหม่ ถูกต้องนะคราบ

OverclockZone Member theoneox's Avatar

นั่นมันตะก่อนที่ Core 2 Duo ยังไม่ออกตะหาก รอ K8L เจอกันใหม่อีกยก เหอะๆ

OverclockZone Member

จิงดิ

thebadboy
    Guest

Core 2 Duo E6600 กรุแจ๋วสุด 5555

ผู้มาเยือน
    Guest

พวกบ้าเอเอ็มดีเขาจะพูดกันแบบนี้แหละ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ยังกอนครับ เดวamd ต้องออกcpuมาสู้แน่ผมมั่นใจ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ยังไง AMD ก็ยังเป็นขวัญใจของนักเล่นเกมที่มีงบไม่เกิน 30000 บาทต่อเครื่องอยู่ดีครับ

สำหรับ Hiend ตอนนี้ AMD สู้ไม่ได้จริงๆ

OverclockZone Member pangpang's Avatar

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    ยังไง AMD ก็ยังเป็นขวัญใจของนักเล่นเกมที่มีงบไม่เกิน 30000 บาทต่อเครื่องอยู่ดีครับ

สำหรับ Hiend ตอนนี้ AMD สู้ไม่ได้จริงๆ
    ใช่เลยคับถ้าราคาถูกamdกินขาด แล้วก็ตามคะแนนเมสคนรูอาจกินขาดก็จริงแต่ใช้งานจริงเล่นเกมไม่ต่างกันเทา่าไหร่

Bookmarks

Bookmarks