overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 56

Thread: tekken6 ภาพก็ไม่ต่างps2

OverclockZone Member Auto HD's Avatar

Default tekken6 ภาพก็ไม่ต่างps2

ผมดูแล้วมันเหมือนเดิมจริงๆครับกราฟฟิก
    สวยขึ้นคือเสื้อผ้ามันผลิ้วขึ้น การต่อสู้ท่าทางไม่พลิ้วตามอ่ะครับ
    เหมือนเอาของps2มาทำกราฟฟิกไหม่จริงๆ
    แล้วไหง ทำลงxboxยากซะงั้น ภาพแค่นี้ผมว่าลงxboxสบายน่ะครับ
    Last edited by Auto HD; 23 Apr 2009 at 21:18:46.

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

" ตูมันโง้ ตูมันกาก แต่จะฉลาดในวันข้างหน้า "

555555

.....

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

สีฟ้ามันช่างงามตาจริงๆ

OverclockZone Member

ผมว่า ps2 เรนเดอร์ไม่ได้แบบนั้นชัวร์ครับ

เอฟเฟคเตะต่อย การ์ด แสงแบบนั้นอีก ระบบฟิสิกส์อีก

ทำเป็นภาพนิ่งน่ะได้ -_-a

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

อย่าไปอคติกับมันให้มากเลยครับ ไปดูที่เกมเพลย์น่าจะสำคัญกว่ากราฟฟิกนะครับ งิงิ

OverclockZone Member peeman's Avatar

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    .....
    ส..ส..สุ..ค..โค่ย..

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

ดูจากวันสมัครและรูป ....

OverclockZone Member Godstep's Avatar

แต่ผมดูยังไงมันก็สวยขึ้นนะครับ และที่สำคัญเกมส์ต้องรันที่ 60 fps ให้ได้ตลอด

Quote Originally Posted by Auto HD View Post
    ผมดูแล้วมันเหมือนเดิมจริงๆครับกราฟฟิก
    สวยขึ้นคือเสื้อผ้ามันผลิ้วขึ้น การต่อสู้ท่าทางไม่พลิ้วตามอ่ะครับ
    เหมือนเอาของps2มาทำกราฟฟิกไหม่จริงๆ
    แล้วไหง ทำลงxboxยากซะงั้น ภาพแค่นี้ผมว่าลงxboxสบายน่ะครับ
    พูดเหมือนเด็กตัวกะเปี๊ยก แถวบ้านผมเลย คับ ผมเล่น คอล ออฟ ดูตี้ 4 และมันบอกผมว่าไงรุ้มะ
    -ภาพไม่เห็นจาสวยเลย สู้ SF ก้ไม่ได้-
    ผมละเชื่อมันเลย -*-

อันที่จิงตัวผมไม่ได้เล่น tekken ขั้นเทพนะครับ แต่เท่าที่ ไปยืนดูตามห้าง ภาพมันต่างกันเยอะคับ
    ทั้งเท็คเจอ ที่ละเอียดขึ้น shader ที่สวยงามมาก เอฟเฟก ที่ระเอียดยิบ จิงครับ ที่ว่า ลง360ได้
    แต่มันไม่ได้อยุ่ที่สเปกเครื่องเกมอย่าวเดียวครับ การตลาด ของคนทำเกม ก้สำคัญคับ
    ดูอย่าง มวยปล้ำ 2009 สิ ภาพแบบนั้น ลง PC สบายๆ มันยังไม่ลงเลย เพราะมันไม่ทำตลาด PC

ปล. นอกประเด็น จขกท. มาเยอะ ขออำภัย คับ

OverclockZone Member daftvader's Avatar

Quote Originally Posted by Auto HD View Post
    ผมดูแล้วมันเหมือนเดิมจริงๆครับกราฟฟิก - ภาพอัพเดตจาก 480p เป็น 1080p ครับ ถึงภาพจะสวยเท่าเดิมแต่คมชัดแน่นอน
    สวยขึ้นคือเสื้อผ้ามันผลิ้วขึ้น การต่อสู้ท่าทางไม่พลิ้วตามอ่ะครับ - ยอมรับครับว่าไม่พริ้ว แต่เขาเปลี่ยนท่าใหม่+คอมโบใหม่ครับ
    เหมือนเอาของps2มาทำกราฟฟิกไหม่จริงๆ - ถูกต้องครับ ตามคำขอของแฟนๆที่ให้คงความดั้งเดิมของภาค 5 ไว้ แต่แสงเงากับ shader พัฒนาขึ้นครับ มีความเป็นการ์ตูนน้อยลง
    แล้วไหง ทำลงxboxยากซะงั้น ภาพแค่นี้ผมว่าลงxboxสบายน่ะครับ - การทำลงต้องดูระบบครับ ภาพแค่นี้สบายอยู่แล้วครับ แต่ต้องดูว่าผู้สร้างมีความเชี่ยวชาญในระบบของ Ps3 กับ Xbox360 แค่ไหน
    ไม่ว่าจขกท.ผิดนะครับ อันนี้ผมว่าตามที่ Namco Bandai Games เขาว่ามาครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by adidashimax View Post
    ดูจากวันสมัครและรูป ....

จขกท นี่สุดยอดครับ

เอ่อ แค่ 720p ก็เอาให้รอดเหอะครับ......
    ส่วนภาพสวยไหม แน่นอนสวยกว่า PS2 อยู่แล้ว แต่มันยังไม่สวยพอกับคำโม้อวดอ้างที่เคยโม้ไว้....

คนตั้งกระทู้สุด.....จริงๆ

ที่แน่ๆ ps2 รันกราฟฟิคไม่ได้แบบนี้ครับ

OverclockZone Member 11pm's Avatar

คราวหลัง จขกท ก็ตั้งกระทู้ที่ คิดให้มากกว่านี้หน่อย

เขาจะไม่ได้ว่าให้อ่ะนะ

จาก ps2 ไป พวก 360 มันก็ต้องดีกว่าเดิมแหงอยู่แล้วล่ะครับ

ไม่งั้นคงขายเกมไม่ออกแล้วล่ะถ้ามันเหมือนเดิม

คนอื่นก็อย่าไปว่า จขกท เลยครับ ผมก็เคยอายุเท่าเขามาก่อนน่ะครับ

OverclockZone Member youth's Avatar

เล่นให้สนุกดีกว่าครับ อิอิ คือถ้าภาพมันไม่ห่วยขนาดที่ลง Next gen แล้วเป็นเหลี่ยมๆ ก็อย่าคิดมากเลยครับ

OverclockZone Member august26's Avatar

Quote Originally Posted by 11pm View Post
    คราวหลัง จขกท ก็ตั้งกระทู้ที่ คิดให้มากกว่านี้หน่อย

เขาจะไม่ได้ว่าให้อ่ะนะ

จาก ps2 ไป พวก 360 มันก็ต้องดีกว่าเดิมแหงอยู่แล้วล่ะครับ

ไม่งั้นคงขายเกมไม่ออกแล้วล่ะถ้ามันเหมือนเดิม

คนอื่นก็อย่าไปว่า จขกท เลยครับ ผมก็เคยอายุเท่าเขามาก่อนน่ะครับ

OverclockZone Member MinzaTP's Avatar

= ="

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

ยังไม่โผล่

ขอคนแรกละกันที่บอกว่า

เกรียน!!!

ศึกษาข้อมูลก่อนก็ดีนะคับ

เป็นเด็กอย่าตั้งกระทู้หรือทำให้ผู้ใหญ่ตำหนิ แล้วจะดี

นะคับ

ห่วงถึงเตือน เมื่อมีคนเตือนแล้งจงแก้ไข
    Last edited by Auntonio; 25 Apr 2009 at 17:07:41.

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks