Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องเมนบอร์ด หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องเมนบอร์ด หน่อยนะครับ

รายละเอียด

ผมอยากรู้ถึงส่วนที่แตกต่างกัน ของเมนบอร์ด Asus 2 รุ่นนี้ครับ *ขอราคาด้วยนะครับ*

1. P5-Q deluxe

2. P5-Q Pro

ปล. ช่วยอธิบายละเอียดหน่อยนะครับ พอดีจะไปซื้อแล้วอ่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ASUS P5Q PRO SOCKET 775 P45/ICH10R 2 X PCIe 2.0 4950 บาท

ASUS P5Q DELUX SOCKET 775 P45/ICH10R 16 PHASE
    POWER 6290 บาท

อ้างอิง www.jedicool.com
    Last edited by biologypanda; 24 Apr 2009, 01:07:19.

Comment

-จำนวน เฟส ไฟเลี้ยง CPU (16:8)
      -PCI 16X เพิ่มมาอีก 1 ช่อง (ที่ถ้าซื้อการ์ดรุ่นใหญ่มา ก็ใช้ได้แค่ 2 ช่องอยู่ดี ฮา...)

โดยหลักๆแล้ว ถ้าวางแผนจะใช้ CPU รุ่นใหญ่ ที่ใช้(กิน)ไฟเยอะ (ไม่ใช่ค่า V.core เยอะนะ) อย่างพวก Q ไปจนถึง QX และวางแผนที่จะ Overclock หนักๆด้วย
      รุ่น DELUX จะได้เปรียบกว่า ตรงไฟ 16 เฟส
      นอกนั้นก็ samesame

ปล. นี่ยังไม่ได้เปรียบเทียบกับ ของยี่ห้ออื่นในท้องตลาดอีกนะ

Comment

ตอนนี้ งบเริ่มบานปลาย เพราะจะ ซื้อ E8400 ด้วย เลยสนใจตัว P5-Q Pro เพราะถูกดี ส่วนการ OC ผมกะจะโอซี ซัก 4G พอครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

OC 4Ghz

P5Q-PRO สบายๆๆๆๆ

รอชมอิอิ

Comment

แล้วไม่ลอง P5Q ดูหรอครับ

ไม่ต่างจาก P5Q-PRO เลย ต่างแค่ Crossfire

แต่ถ้าเน้น OC P5QDeluxe จะดีกว่า ก่ะไปถอยเหมือนกัน รอราคาลงหน่อย หรือ รอเก็บตังได้ -*-

Comment

OC 4Ghz

P5Q-PRO สบายๆๆๆๆ

รอชมอิอิ
              ครับ ขอบคุงงับ แต่เด๋วคงต้องรบกวนท่านช่วยแนะนำเรื่อง คล็อกเพิ่มเติม อิอิ

แล้วไม่ลอง P5Q ดูหรอครับ

ไม่ต่างจาก P5Q-PRO เลย ต่างแค่ Crossfire
              ในอนาคตผมกะจะ crossfire การ์ดจอ 2 ตัวครับ อิอิ..

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนึงคับที่หาข้อมูลมาให้ครับ
              Last edited by loveme69; 24 Apr 2009, 02:33:59.

Comment

Originally posted by loveme69 View Post
                ครับ ขอบคุงงับ แต่เด๋วคงต้องรบกวนท่านช่วยแนะนำเรื่อง คล็อกเพิ่มเติม อิอิ

ในอนาคตผมกะจะ crossfire การ์ดจอ 2 ตัวครับ อิอิ..

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนึงคับที่หาข้อมูลมาให้ครับ
                ผมแนะนำ ครับ

อย่าไป Crossfire 2ตัวเลย

มันไม่แรง เอา 3ตัวดีกว่า ทั้งเปลืองไฟและแรงครับ ท่าน......55555+

ล้อเล่นๆ 2 ตัวก็เหลือๆแล้ว

Comment

Working...
                X