Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผ่านยังไงครับ Crysis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผ่านยังไงครับ Crysis

ผ่านยังไงอ่ะครับ ด่านท่าเรือ ไม่รู้ทำยังไงต่ออ่ะ

อ่อ ตอนนี้ ผมก็เคยติดเหมือนท่านนั่นแหละ แหะๆ คือท่านต้องขึ้นไปบนเรือครับ แล้วก็กดกล้องส่องทางไกลไปหาไอ้จุดเขียวๆ แล้วพอล๊อกตำแหน่งได้ก็กดคลิกซ้าย แล้วก็รีบลงมาจากเรือครับ เพราะที่เรากดคลิกซ้ายคือ การเรียนให้เครื่องบินมาทิ้งระเบิดเพื่อจมเรือ ต้องกลับไปที่เรือก่อนครับ ถ้ามีไอ้พวกเกาหลี ก็ฆ่าให้เสร็จก่อน แล้วค่อยเรียกเครื่องบินมาครับ

Comment

ตามนั้นเลยจร้า

Comment

เวลาเล่น นายเล่นมุมมองนี้ด้วยรึเปล่าครับ
        หรือเวลาเล่นใช้มุมมองบุคคลที่ 1

Comment

มุมมองนี้ก็ทำได้นะ

Comment

Originally posted by champdekwen View Post
            เวลาเล่น นายเล่นมุมมองนี้ด้วยรึเปล่าครับ
            หรือเวลาเล่นใช้มุมมองบุคคลที่ 1
            เวลายิงผมใช้ มุมองที่ 1 ครับ เวลาเดิน วิ่ง หรือกระโดด จะใช้มุมมองที่ 3 ครับ

Comment

Originally posted by kk View Post
              อ่อ ตอนนี้ ผมก็เคยติดเหมือนท่านนั่นแหละ แหะๆ คือท่านต้องขึ้นไปบนเรือครับ แล้วก็กดกล้องส่องทางไกลไปหาไอ้จุดเขียวๆ แล้วพอล๊อกตำแหน่งได้ก็กดคลิกซ้าย แล้วก็รีบลงมาจากเรือครับ เพราะที่เรากดคลิกซ้ายคือ การเรียนให้เครื่องบินมาทิ้งระเบิดเพื่อจมเรือ ต้องกลับไปที่เรือก่อนครับ ถ้ามีไอ้พวกเกาหลี ก็ฆ่าให้เสร็จก่อน แล้วค่อยเรียกเครื่องบินมาครับ
              แมวน่ากลัวจัง T^T

Comment

Originally posted by kk View Post
                ต้องไปยืนตรงไหนอ่ะครับถึงจะล็อคเป้าได้ คลิํกไงก็ไม่เห็นมันมา หรือต้องจัดการทหารที่อยู่ข้างล่างให้หมดด้วยอ่ะครับ

Comment

เป้าหมายคือเค้าให้ใช้ กล้องmark เป้าให้เครื่องบินมาทิ้งระเบิด พูดง่ายๆคือต้องอยู่นอกเรือ แต่ว่าถ้ายังไม่ได้ขึ้นไปบนเรือ ไปจัดการกับ คอมในเรือให้ขึ้นเรือไปก่อน นะครับ แล้วเสร็จแล้วให้ออกนอกเรือ แล้วก็ ใช้กล้อง เล็งไปที่จุดที่มันขึ้นแล้วมันจะ mark เป้าเอง เท่านั้นครับ

Comment

Working...
                  X