Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ พันทิพย์ จะมีมั๊ยครับ !!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ พันทิพย์ จะมีมั๊ยครับ !!!!

คือ ผมจะ ไปซื่อ E8400 + P5-Q Pro + Ram ที่พันทิพย์ โดยจะยกเคสไปให้ร้านที่ซื้อใส่ให้เลย

คำถาม จะมีร้านไหนมั๊ยครับที่ จะ OC ให้ด้วยอ่าครับ กะจะ OC ให้ได้ซัก 4G อ่าครับ...

เอางั้นเลยเหรอครับ

Comment

ยกไป ออฟฟิต OverClockZone

เลยท่าน รับ OC ฟรี รับประกันแต๊บ......................555+

Comment

ผมก็OCไม่เป็นมีใครสวยๆมาOCให้หน่อยได้ม้า

Comment

Originally posted by nearvc81 View Post
          ผมก็OCไม่เป็นมีใครสวยๆมาOCให้หน่อยได้ม้า

ปักหมุด มีไม่รู้จักอ้่านเลย

จัดไปครับพี่

แนวทางการ OC สำหรับนัก OverClock มือใหม่ ควรอ่านครับ

เบื้องต้นกับการ Overclock (สำหรับมือใหม่)

อ่านให้ เข้าใจ รับรอง

ไม่ไกลแน่ /1600 มันลากไม่ไปหรอก

ฝืน

Comment

อ่านแล้วครับน้องแต่อยากได้คนสอนตัวเป็นๆ สวยๆ น่ารักๆ มาสอน 5 5 5

Comment

Originally posted by nearvc81 View Post
              อ่านแล้วครับน้องแต่อยากได้คนสอนตัวเป็นๆ สวยๆ น่ารักๆ มาสอน 5 5 5

ให้ พนักงานร้าน Tk มาสอน ที่บ้านดิครับ

สอนเสร๊จ ก็สอย เลย 555555+

Comment

เหอๆ เฝ้าบอร์ดทั้งคืน *-*

Comment

ว่าแต่พอจะมีวิธีใช้โปรแกรม HyperPI บ้างมั๊ยครับ พึ่งโหลดมามะกี๊ใช้มะเปง -*-

Comment

--* บอกนิดนึงท่าน สังคมแห่งการแบ่งปัน อิอิ

Comment

กดCalculate

แล้วเลือกขนาด ส่วนใหญ่ที่นิยมก็จะเป็น 1M กับ 32M กด ok กด ok รอดูผล

ปล.ถ้าจะดูว่า oc เสถียรหรือยัง เปิด super pi ขนาด 32M 2หัว ถ้าผ่านเสร็จก็ต่อด้วย orthos อีก 1 ชัวโมง และดูความร้อนด้วยโปรแกรมหลายๆตัวเช่น EVEREST------Speedfan----Realtemp ดูความร้อนว่ารับได้ไหม อย่างให้เกิน 75 พอ

อิอิ ไปและ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                        ยกไป ออฟฟิต OverClockZone

เลยท่าน รับ OC ฟรี รับประกันแต๊บ......................555+
                        ออฟฟิต อยู่ตรงไหน ของ ประเทศไทยงะ ผมไม่รู้จิงๆ

Comment

ทำเองภูมิใจกว่าเยอะครับ

Comment

Originally posted by HomeAudioSystem View Post
                            กดCalculate

แล้วเลือกขนาด ส่วนใหญ่ที่นิยมก็จะเป็น 1M กับ 32M กด ok กด ok รอดูผล

ปล.ถ้าจะดูว่า oc เสถียรหรือยัง เปิด super pi ขนาด 32M 2หัว ถ้าผ่านเสร็จก็ต่อด้วย orthos อีก 1 ชัวโมง และดูความร้อนด้วยโปรแกรมหลายๆตัวเช่น EVEREST------Speedfan----Realtemp ดูความร้อนว่ารับได้ไหม อย่างให้เกิน 75 พอ

อิอิ ไปและ
                            ขอบคุณมากครับท่าน ตอนนี้ผมคล็อกไปได้ 3.6 แล้วครับ ไม่กล้าไปต่อ -*-

Comment

-*-

Comment

Working...
                              X