Announcement

Collapse
No announcement yet.

การใช้แอนตี้ไวรัสหลายตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การใช้แอนตี้ไวรัสหลายตัว

คุณครับคือการที่จะใช้โปรแกรมแอนตี้ไวรัส+โปรแกรมสปายแวร์ลงในเครื่องเดียวกันจำเป็นหรือเปล่าครับแล้วจะผลดีผลเสียอะไรหรือเปล่า คือตอนนี้ผลใช้ mcafee ส่วนสปายแวร์ใช้ Doctor ขอความรู้หน่อยครับขอบคุณ

ถ้ามันไม่รบกวนการทำงานของอีกฝ่าย ก็ลงใด้ไม่เสียหายอะไร

Comment

ไม่มีผลเสียครับถ้าใช้2ตัวนี้คู่กัน

Comment

ลงน้อยๆไว้ดีกว่าครับผมเคยเจอเครื่องลูกค้าเค้ากลัวไวรัสมากเลยลงไป6ตัวเลยกับ xp sp3 กว่าจะบูตเสร็จเกือบ3นาที

Comment

ถ้า Antivirus+Antispyware คงไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้าลง Antivirus หลายตัวก็ระวังมันตีกันก็แล้วกัน
          ยกเว้นบางตัวจะทำงานคู่กับบางตัวได้

Comment

Antivirus ตัวอื่นก็พอได้ครับ แต่อย่าให้ mcafee คู่กับ nod นะครับ งานนี้มีเจ๊ง....

เจอ มา เยอะ เจ็บ มา เยอะ ทำ มา แร้ว

Comment

ขอบคุณครับผมที่แนะำนำกระผมจะจำใส่ใจ

Comment

ลงแอนตี้ไวรัส + สปายแวร์ คู่กันอะดีคับ
                แต่ถ้าลงสแกนไวรัสหลายๆตัว เหมือนเราไปหาหมอแล้วมีหมออยู่หลายๆคน ต่างคนต่างช่วยเรา วุ่นวายดีจัง

ปล. ผมก็พูดไปเรื่อยอะคับ 5555

เอิ้กๆ

Comment

สแกนไวรัสควรมีตัวเดียวจะดีที่สุด หากมีหลายตัวจะตีกันเอง ยิ่งเฉพาะค่ายใหญ่ๆ ไม่ควรเป็นอย่างยิ่ง จะทำให้เครื่องค้างไปเลย อาจถึงขั้นลงวินโดวส์ใหม่เลยครับ
                  ส่วนพวกแอนตี้สปายแวร์ไม่เป็นไร หลายตัวได้แต่ควรจะมี 1 ตัวที่active อยู่ตลอดเวลา ส่วนตัวอื่นๆก็ใช้เป็นครั้งคราวๆไป

Comment

เครื่องอึดดดดดดดดดดดด แน่ๆ

Comment

ดีไม่ดี m/b อาจพังได้เหมือนกันครับ

Comment

ปัจจุบัน Antivirus หลายๆ ค่าย ก็จะเพิ่ม Module ที่ป้องกันพวก Spyware ไว้ให้แล้วครับ เช่น AVG

Comment

Spyware Doctor ไม่จำเป็นต้องเปิดตลอด นนอัพเดตแล้วสแกยตรวจเครื่องครับ

ใช้ Firefox เล่นเว็บปลอดภัยจากไวรัสและสปายแวร์ ระดับหนึ่ง

Comment

Working...
                          X