overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: ภาพที่ได้จากHD48xxสวยกว่าGTX2xxจริงหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member sthanasan's Avatar

Default ภาพที่ได้จากHD48xxสวยกว่าGTX2xxจริงหรือเปล่าครับ

คือว่าตอนนี้ถ้าต้องการการ์ดจอเล่นเกมส์ GTX275น่าสนกว่า HD4890 (แค่ความคิดผมคนเดียวนะครับ) แต่ผมสงสัยเรื่องภาพที่ได้จากการ์ดทั้ง 2 ตัว ถ้าเอามาดูหนังทั่วไป หรือการ์ตูนอนิเมชั่น HD4890 ให้ภาพ และสีดีกว่ามากเหรอครับ รบกวนท่านที่เคยเห็นมาแล้วทั้ง 2ตัวช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยครับ ถือซะว่าช่วยคนที่อยากได้การ์ดดีๆซักตัวแต่ยังตัดสินใจไม่ได้นะครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

4890 โลด

OverclockZone Member chain74's Avatar
    อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร Tel:0810666858

เล่นเกมส์ GTX275

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

จริงไม่จริง พิสูจน์ด้วยตาคุณเอง มองหาได้ที่พี่ Google

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

ภาพต่างกันจริง และอยูที่คุณภาพของจอแสดงผลด้วย แล้วแต่ความชอบ

OverclockZone Member touthed's Avatar
    ปากน้ำ, สมุทรปราการ

HD Series สีสดกว่าครับ

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

อยากได้ 4890 แต่ใจรัก เขียว

OverclockZone Member Qzone's Avatar

มองตาเปล่าคงไม่รู้หรอก(ขณะหลอดไฟนีออน ตามหลักความเป็นจิงมันกระพริบนะครับ เเต่เราก็มองเห็นมันสว่างตามปกติ สายตาคงเเยกรายละเอียดยาก)

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

Quote Originally Posted by Qzone View Post
    มองตาเปล่าคงไม่รู้หรอก(ขณะหลอดไฟนีออน ตามหลักความเป็นจิงมันกระพริบนะครับ เเต่เราก็มองเห็นมันสว่างตามปกติ สายตาคงเเยกรายละเอียดยาก)
    ผมยังเห็น lcd ผมกระพิบอยู่เลย ตอนสายตามันล้าๆอ่ะครับ

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

ใช้จอหญ่ายๆ ดูหนังถึงจะมันส์ในอารมณ์

OverclockZone Member TUmee's Avatar

ถ้าเดิมๆ atiให้สีดีกว่า แต่ถ้าปรับแต่ง ก็ไม่แตกต่าง ผมใช้ดูหนังพวกHD ระหว่าง 4670 กับ 8800gt บนจอplasma 50นิ้ว

OverclockZone Member disstat's Avatar

เข้าใจว่าทําใจลําบากเป็นเหมือนกัน หาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ส่วนตัวไม่ซีเรียส เรื่องภาพ ซีเรียสเรื่องปัญหาจุกจิก จึงไม่ค่อยถูกชะตากับค่ายแดง อิอิ

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

ตามตำนานที่เขาเล่าขานมาครับ

ดูหนัง แดง

เล่นเกม เขียว แดงก็เล่นได้ดีมากๆ 4XXXนี้

ปล. เคยเที่ยบดู เครื่องเดียวกัน winfast 9800GT กะ His 4670 แดง สีสดกว่าครับ เล่นเกมก็สีสนกว่า

ใช้จอกิ๊กก๊อกอย่าง ViewSonic ก็ยังแยกออกเลยครับ

ความรู้สึกส่วนตัวที่ "คุณ" สามารถสำผัสได้

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ภาพสวยไม่สวยมันอยู่ที่ใจ มองไม่เห็นได้ด้วยตา...

เขียวสวยกว่า เผ่นล่ะ ฟริ๊ววว~~~

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

สีปรับเอา แต่เทกเจอร์เบลอๆนี่สิ

OverclockZone Member Comma's Avatar

ก็เลือกอยู่ 2 ตัวนี้แหละ ก็อ่านกระทู้แบบนี้ทุกวัน ผมก็เขวมันทุกวันอะ

จนกว่าจะซื้ออะ เลิกเขว เพราะจ่ายตังค์ฺไปแล้ว

OverclockZone Member สับสน's Avatar

เมื่อก่อนผมก็มองว่าการ์ด ATI ให้สีที่ดีกว่านะ มาตอนหลังแทบจะพูดได้เลยว่าไม่แตกต่าง เคยมีกระทู้ลักษณะนี้อยู่กระทู้นึง สรุปว่าสีของทั้งสองค่ายนี้จะต่างกันอย่างเห็นได้ชัดบนจอ CRT หรือ LCD ที่มีคุณภาพสักหน่อย

ผมลองเทียบดูเลย การ์ดจอ HD4850 กับ 9800GTX+ จอ LCD เป็น BENQ FP222W การ์ดทั้งสองตัวให้สีบนจอนี้แยกไม่ออก(สำหรับสายตาผมนะ) จากนั้นไปรื้อเอาจอตัวเก๋าออกมาจากห้องเก็บของเป็น CRT 17" ของSamsung รุ่น 753DFX เป็นอย่างที่คิดครับ โทนสีต่างกันชัดเจน HD4850 ให้แสงสีโทนสว่างจัดจ้าน ส่วน 9800GTX+ จะออกไปทางแนวครึ้มๆเล็กน้อย

OverclockZone Member FrieeZe's Avatar

แดงสด

เขียวก็ปรับได้ครับ

แล้วแต่คนใช้ล่ะครับ

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

ผมว่ามันพอๆกันนะไอ้เรื่องสีสดเนี่ย 3870ผมเองผมยังว่ามันสดเกินไปด้วยซ้ำ

แต่8600gt ผมก็สดไ่ม่แพ้กันได้ แค่ปรับที่จอแค่นั้นเอง(+แสง +color temp บลาๆ)

สดไม่สดมันจะเป็นเพราะจอเป็นส่วนใหญ่นะผมว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks