Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนคนใช้ True ที่จะไปปรับSpeed ในเว็บ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คือในเวป คู่สายของ คุณ มันบอกไว้ใช่ไหมอ่ะว่า รับได้สูงสุด 1mbpsทั้งในและนอก

แต่ก่อนจะเข้าไป เปลี่ยนโปร เนตปญอ.นี้ ใช้ได้ ใน3mbps นอก 1mbps ใช่ไหมครับเพราะมันปรับให้ออโต้...

แสดงว่าถ้าคุณไปกดเปลี่ยน มันก้จะได้ตามนั้นอ่ะ...ต้องรอให้เจ้าหน้าที่มันแก้ให้ แต่จะเจอ คำกล่าวแบบนี้

******กรุณารอก่อน เดวทางเจ้าหน้าที่จะติดต่อกลับไปใน 7วัน******

ของผมยังใช้โปร Super Hispeed Internet 3mbps ปลาฉลามวิ่งชนตึก ตายคาที่อยู่เรย 1150บาท
    ยังไม่รวมVat 7%
    ตอนนี้มันปรับสปีดให้อัตโนมัติ เปน ใน4mbps นอก3mbps แต่วิ่งอยู่ที่3.5mbps+

ส่วนในเวปผมสมัครได้แค่โปร 2mbps ...ถ้าสมัครไป คงได้ความเรวเนตนอก2 mbp ใน 3mbps
    เคยถามทรูไปหลายรอบละ งงกะมานเรยไม่เปลี่ยน...

Comment

อีกนิด...ทางช่างเค้าสำรวจแล้วบอกมาว่าสายของคุณสามารถใช้ได้แค่ 3mbps นะของผม

แต่ระบบอัพสปีดเองมันให้4mbpsนะ

ส่วนหน้าเวป ที่เปลี่ยนโปร ผมมันบอกสมัครได้แค่โปรนอก2mbps ใน3mbps

Comment

Originally posted by samza2 View Post
        คือในเวป คู่สายของ คุณ มันบอกไว้ใช่ไหมอ่ะว่า รับได้สูงสุด 1mbpsทั้งในและนอก

แต่ก่อนจะเข้าไป เปลี่ยนโปร เนตปญอ.นี้ ใช้ได้ ใน3mbps นอก 1mbps ใช่ไหมครับเพราะมันปรับให้ออโต้...

แสดงว่าถ้าคุณไปกดเปลี่ยน มันก้จะได้ตามนั้นอ่ะ...ต้องรอให้เจ้าหน้าที่มันแก้ให้ แต่จะเจอ คำกล่าวแบบนี้

************กรุณารอก่อน เดวทางเจ้าหน้าที่จะติดต่อกลับไปใน 7วัน************

ของผมยังใช้โปร Super Hispeed Internet 3mbps ปลาฉลามวิ่งชนตึก ตายคาที่อยู่เรย 1150บาท
        ยังไม่รวมVat 7%
        ตอนนี้มันปรับสปีดให้อัตโนมัติ เปน ใน4mbps นอก3mbps แต่วิ่งอยู่ที่3.5mbps+

ส่วนในเวปผมสมัครได้แค่โปร 2mbps ...ถ้าสมัครไป คงได้ความเรวเนตนอก2 mbp ใน 3mbps
        เคยถามทรูไปหลายรอบละ งงกะมานเรยไม่เปลี่ยน...

ใช่เลยก่อนเปลี่ยน Local 3M Inter 1M เปลี่ยนปุบ 1 M ทั้ง 2 อย่างเลย

เตือนคุณเลยครับห้ามเข้าไปเปลี่ยนเด็ดขาดไม่งั้นวุ่นวาย ตอนนี้ผมยังไม่ได้ 3M เลย

แป๊ะเลย กรุณารอก่อน เดวทางเจ้าหน้าที่จะติดต่อกลับไปใน 7วัน

Comment

Originally posted by radchanon View Post
          ใช่ครับ ผมเซ็งมากเลยจากโหลดบิตมัน ๆ 3 M เ้หลือ 1 มันเหมือนอะไรหายไปในชีวิต2เท่า

ผมก็อ่านสัญญาบอก ต้องต่อสัญญาอีก12 เดือน ถ้าไปยกเลิกแล้วมันจะปรับผมผมด่าเลย อะไรผม ต้องต่อสัญญา ทาสเพื่อ ใช้แพ็กเกจเดิม 1M เนี่ยนะ ไม่ได้เพิ่มเนี่ยนะ คุ้มมากเลยเนอะคุณ ย้ายไปใช้ค่ายอื่นไม่ดีกว่าเหรอคุณ

ปล.กระทู้นี้สร้างขึ้นเพื่อเตือนบางคนที่ AutoUpspeed แล้ว แต่จะไปปรับความเร็ว ให้อ่านข้อกำหนดในเว็บดีดีนะครับว่าในเว็บมันกำหนดเราสูงสุดเท่าไหร่
          ผมไม่ได้ห้ามให้คุณเปลี่ยนไปใช้ของยี่ห้ออื่นครับ แต่ ในเมื่อมันติดสัญญาใหม่ คุณจะไปด่าเขาให้เลิกสัญญามันก็คงเป็นไปไมได้ ยังไงก็ต้องเสียค่าปรับ มันเป็นเรื่องทางกฎหมายอะนะครับ

แล้วก็ไม่ต้องประชดผมก็ได้นะครับ เพราะผมไมได้มีส่วนได้เสียกับทั้งคุณและtrueอยู่แล้ว คุณจะทำอะไรมันก็เรื่องของคุณแล้วหละครับ

Comment

ข้อสัญญาไม่เป็นธรรม อย่าไปยอมครับ ถ้าพวกคุณยอม มันก็จะเอารัดเอาเปรียบไปเรื่อยๆ
            เรื่องข้อสัญญาไม่เป็นธรรมกฎหมายก็กำหนดไว้อยู่แล้ว
            พวกคุณยอมผู้ให้บริการมันก้เอาเปรียบคุณอยู่ร่ำไป
            ส่วนเรื่องมันจะฟ้องคุณไม่ต้องไปกลัวค่าบริการไม่กี่พัน คิดว่าบริษัทมันจะกล้าจ้างทนายไปฟ้องมั้ย
            บางทีก็จำเป็นต้องดื้อแพ่งบ้างล่ะไม่งั้นเอาเปรียบผู้บริโภคอยู่ร่ำไป

Comment

โทรไปหาช่างเลยครับ ให้เขาสำรวจความเร็ว

ของผม3m local ติดๆ ดับๆ อยู่ไกลจากตู้ตั้งเกือบ3โล ตอนนี้ ปรับลงมา2m นิ่งกว่าเดิมเยอะครับ

ช่างบริการดีนะครับ ชั่วโมงกว่าๆ ก็เช็คหมดแล้วล่ะครับ

บางทีทางเว๊ปก็ยังไม่อัพเดทมาก็ต้องพึ่งช่างนี่แหละ

Comment

ตรงกันข้ามแฮะ ของผม รอ Auto Upspeed เป็นชาติไม่ได้ซักที เลยเข้าไปในส่วนเปลี่ยน package ที่คุณเปลี่ยน แล้วเลือก package เดิม รอ24 ชม เน็ต พุ่งกระจาย เต็ม local 4 inter 2 แล้ว ^^

Comment

Originally posted by Khow View Post
                  ข้อสัญญาไม่เป็นธรรม อย่าไปยอมครับ ถ้าพวกคุณยอม มันก็จะเอารัดเอาเปรียบไปเรื่อยๆ
                  เรื่องข้อสัญญาไม่เป็นธรรมกฎหมายก็กำหนดไว้อยู่แล้ว
                  พวกคุณยอมผู้ให้บริการมันก้เอาเปรียบคุณอยู่ร่ำไป
                  ส่วนเรื่องมันจะฟ้องคุณไม่ต้องไปกลัวค่าบริการไม่กี่พัน คิดว่าบริษัทมันจะกล้าจ้างทนายไปฟ้องมั้ย
                  บางทีก็จำเป็นต้องดื้อแพ่งบ้างล่ะไม่งั้นเอาเปรียบผู้บริโภคอยู่ร่ำไป
                  ถ้าคิดว่าสัญญามันเอารัดเอาเปรียบ ก็ต้องไป ส.ค.บ เลยครับ ช่วยได้แน่นอน ยิ่งพวกร้านในพันทิพย์ที่หลอกขายไม่ยอมเปลี่ยนของให้แม้จะบอกว่า7วันเปลี่ยนฟรี ช่วยได้มากครับ

ปล.อย่าคิดว่าเขาไม่กล้าจ้างทนายฟ้องครับ เพราะtrueเขาก็มีทนายที่จ้างประจำไว้เป็นพนักงานอยู่แล้ว และ ถ้าเป็นไปตามสัญญา ยังไงเขาก็ชนะ ค่าศาล+ค่าอื่นๆ ตกมาอยู่กับ คนถูกฟ้องทั้งหมดนั่นแหละครับ ถ้าเขาจะไม่ฟ้องก็มีอย่างเดียวคือมันเสียเวลา

Comment

Working...
                  X