overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ปัญหาแบบนี้เป็นที่อะไรหรอคับ

OverclockZone Member NerubiaN's Avatar

Default ปัญหาแบบนี้เป็นที่อะไรหรอคับ

spec

AMDxp 2200+

ram 512

vga GF4MX4000 128MB

HD 80/7200 WESTREN

คือผมเล่นเกมไรไม่ได้เลยอ่ะ ตอแรกพอ ลง windows ก้อมีค้าง พอลงเสร็จแล้ว

จะเล่นเกมเล่นเกมไรก้อค้างมีเกมเดียวที่แล้วยังไม่ค้าง คือ GetAmped เกมอื่น

fantatennis warcraft(ค้างตอนโหลดเกมเข้าเล่นทุกที) auditon ค้างหมดเลยอ่ะบ้างที่ก้อจอฟ้า

เป็นที่ไรหรอคับ แต่พอเล่น msn เข้าเวปอะไรก้อมี ค้างบ้าง ไม่มีไวรัสนะคับ ลองสแกน ดูแล้วอ่ะ

แต่ก่อนไม่เป็นนะคับ

ช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยคับ

ขอบคุณคับ
    Last edited by NerubiaN; 26 Mar 2007 at 19:15:40.

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

อัพเดทไดร้เว่อก้าดจอดูครับ

OverclockZone Member NerubiaN's Avatar

ก้อยังค้างอยู่ดีอ่ะคับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เครื่องร้อนเท่าไหร่คับ

CPU อยู่ ที่ 60-67 องศา

HD อยู่ 49-55 องศา

VGA ไม่ทราบอ่ะแต่ไม่น่าจะร้อนเพราะผมติด พัดลมบนซิ้งให้มันด้วย (มันลมมันเหลือเลยติดเล่นเล่น)

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

Cpu ร้อนไปมั้ย เวลาเล่นเกม คงร้อนกว่านี้เยอะ

ลองเช๊ด HDD ดูครับ อาจจะเป้น แบด(บอย)

OverclockZone Member AsoonComs's Avatar

เวลาเล่นเกมส์อย่างเดียวหรือปล่าวครับที่ค้าง ถ้าใช่การ์ดจอมันอาจจเสียเพราะเล่น 3D แล้วมีปัญหาส่วนความร้อนที่การ์ดก็มีส่วนเพราะถ้าร้นมากๆอาการส่วนมากภาพจะแตกๆ แล้วก้แฮงค์

ลองดูว่าเล่นอย่างอื่นอย่าง ดูหนัง หรือหาโปรแกรมเบริ์นมาเทสดูในโหมดปกติ ถ้ายังแฮงค์หรือดับไปเลยแสดงว่า CPU มันร้อนไปครับ ลองเป่าฝุ่นหรือไม่ก็ เปิดเคสให้อากาศถ่ายเทก็ดีครับ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

เชคฮาร์ดแวร์ทุกชิ้น

Quote Originally Posted by AsoonComs View Post
    เวลาเล่นเกมส์อย่างเดียวหรือปล่าวครับที่ค้าง ถ้าใช่การ์ดจอมันอาจจเสียเพราะเล่น 3D แล้วมีปัญหาส่วนความร้อนที่การ์ดก็มีส่วนเพราะถ้าร้นมากๆอาการส่วนมากภาพจะแตกๆ แล้วก้แฮงค์

ลองดูว่าเล่นอย่างอื่นอย่าง ดูหนัง หรือหาโปรแกรมเบริ์นมาเทสดูในโหมดปกติ ถ้ายังแฮงค์หรือดับไปเลยแสดงว่า CPU มันร้อนไปครับ ลองเป่าฝุ่นหรือไม่ก็ เปิดเคสให้อากาศถ่ายเทก็ดีครับ
    ค้าง ส่วนมากตอนเล่นเกมคับแต่เกม Getamped ไม่ค้างนะ ส่วนมากค้าง fantatennis warcraft

ค้างตอนเล่นเวปนี้ก้อมีบ้างนานๆที

OverclockZone Member AsoonComs's Avatar

อือถามอีกนิดครับว่า เวลามันค้างแล้วทำไงครับ ค้างแบบไฟแดง(HDD LED) ค้างแบบเงียบ หรือว่าค้างแบบลำโพงมีเสียง ออดดด... ยาวๆ หรือว่าดับพรืบไปเลยหรือป่าว มันมีหลายแบบ อ่ะ

ถ้าดับพรืบไปเลยแล้ว reboot ใหม่ จะเป็นที่ CPU ร้อน แล้วก็อื่นๆ ...อีก ขออาการที่ชัดเจนอีกทีน่ออ

OverclockZone Member acolyte01's Avatar
    Microsoft Corpration Co,Ltd Founded By sTEP Corprarion Co,Ltd USA อายุ 26 อย่าเข้าใจผิดน่า

งืมๆๆๆ ส่วนใหญ่มาจากแรมอ่าคับ ไม่ก้อ PSU ไม่พอ ลองดูดีๆก่องว่า Error โค้ตมันขึ้นว่าไร

Quote Originally Posted by AsoonComs View Post
    อือถามอีกนิดครับว่า เวลามันค้างแล้วทำไงครับ ค้างแบบไฟแดง(HDD LED) ค้างแบบเงียบ หรือว่าค้างแบบลำโพงมีเสียง ออดดด... ยาวๆ หรือว่าดับพรืบไปเลยหรือป่าว มันมีหลายแบบ อ่ะ

ถ้าดับพรืบไปเลยแล้ว reboot ใหม่ จะเป็นที่ CPU ร้อน แล้วก็อื่นๆ ...อีก ขออาการที่ชัดเจนอีกทีน่ออ
    คือบางที่ ก้อ hdd ไฟค้าง บ้างทีก้อไฟไม่กระพริบเลย

แล้วบ้างที่ เครื่องก้อเปิดไม่ติดแต่ hdd ไฟก้อค้างอยู่

แล้วเครื่อง re ก้อมีอยู่บ้างแต่ไม่มาก แต่เสียงผมไม่รู้อ่ะไม่ได้เปิด

OverclockZone Member bodinnarak's Avatar
    Live House of Blue in LAS VEGAS

HDD ฟันธง

OverclockZone Member bodinnarak's Avatar
    Live House of Blue in LAS VEGAS

ลองสแกนดูนะ

Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

ผมก็ว่าน่าจะ HD เอามันออกมาฟังดูสิครับว่าเสียงอ่านมันปกติรึเปล่าผมเคยเจอ แสกนแล้วไม่แบดแต่มันค้างเป็นบางที คล้ายๆนี้

Quote Originally Posted by Bond View Post
    ผมก็ว่าน่าจะ HD เอามันออกมาฟังดูสิครับว่าเสียงอ่านมันปกติรึเปล่าผมเคยเจอ แสกนแล้วไม่แบดแต่มันค้างเป็นบางที คล้ายๆนี้
    ลองมาฟังดูตามที่บอกแต่ปรากฏว่าไม่มีไรผิดปกติ แต่พอเอามือไปจับ บางที่จะมีเสียง แอดแอด ขึ้นมาบางทีอ่ะคับ แต่ hd ตัวนี้มันเพิ่งเคลม มาน่ะคับ

Bookmarks

Bookmarks