Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าลำโพงของsiamsaagดีไหมอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าลำโพงของsiamsaagดีไหมอ่ะคับ

อยากรู้ว่าลำโพงของsiamsaagดีไหมอ่ะคับ

ทุกรุ่นเลยคับ
    Last edited by make2008; 24 Apr 2009, 12:00:33.

ไม่มีใครตอบเลยอ่ะบอกหน่อยคับอยากรู้พอดีใช้อยู่อ่ะคับ

Comment

คุณภาพตามราคา ครับ
      แต่ คนหก็ใช้กันเยอะนะ
      บอกรุ่นด้วยดิ เค้า้จะได้ แนะนำ

Comment

คุณภาพตามราคา ครับ
        แต่ คนหก็ใช้กันเยอะนะ
        บอกรุ่นด้วยดิ เค้า้จะได้ แนะนำ

เป็นรุ่น 20S ครับผม

Comment

คุณภาพตามราคาด้วยอีกคน

Comment

แล้วยี่ห้อไหนเจ๋งสุดๆอ่ะคับแบบว่าเสียงเหมือนในโรงหนังเวลาดูหนังอ่ะคับ

Comment

....ไปนั่งดูในโรงหนัง ถูกกว่า

Comment

ง่าส่วนใหญ่อยู่บ้านอ่ะคับและก็ไม่มีเวลาไปดูอ่ะคับ

Comment

Originally posted by make2008 View Post
                  แล้วยี่ห้อไหนเจ๋งสุดๆอ่ะคับแบบว่าเสียงเหมือนในโรงหนังเวลาดูหนังอ่ะคับ
                  Bose C3 ถ้ามีงบอีกก็ Bose C5 ไม่ผิดหวัง

Comment

ขอบคุณคับ

แล้วยี่ห้อ Creative นี้ล่ะคับเห็นในบอดบอกว่าดี
                    คือผมใช้กับคอมอ่ะคับ
                    Last edited by make2008; 24 Apr 2009, 23:42:06.

Comment

Creative ลองอ่านดูดีๆนะครับ ใน บอร์ดที่ว่าเสียงดีมันรุ่นไหน รุ่นที่เสียงดีๆมันแพงงงงงงงงงง

ไม่อยากเสียเงินเกินพันเอา saag ไป แหละครับ ถ้าไปถึง 1500-1700 ไปเอา eacan a500L โลดครับ

ส่วนที่บอกว่าดูเหมือนโรงหนังของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ
                      เมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว ผมเสียเงินซื้อลำโพง 500 กว่าบาท ผมว่ามันก็เหมือนโรงหนังละ
                      แต่มาตอนนี้มันไม่ใช่ครับ ^^

Comment

Originally posted by make2008 View Post

ซื้อ 5.1 น่าจะเหมาะกว่านะ

ก่อน เลือกลำโพงก็ดู soundcard ตัวเองก่อนครับ ว่ามันเหมาะกับ ลำโพง ขนาดไหน
                        เอา onboard 5.1 มาต่อกับ ลำโพงหลักหมื่น เดี่ยวลำโพงมันจะเสียใจเอาครับ

5.1 ที่เห็นๆใช้กันมาก็ X3 5.1 ครับ
                        ถ้าอยากเริ่มแบบเบาๆ เห็นใน hifi market ขาย x1300 5.1 แค่ไม่ถึง 2000 ครับ

Comment

ซื้อ 5.1 น่าจะเหมาะกว่านะ

ก่อน เลือกลำโพงก็ดู soundcard ตัวเองก่อนครับ ว่ามันเหมาะกับ ลำโพง ขนาดไหน
                          เอา onboard 5.1 มาต่อกับ ลำโพงหลักหมื่น เดี่ยวลำโพงมันจะเสียใจเอาครับ

5.1 ที่เห็นๆใช้กันมาก็ X3 5.1 ครับ
                          ถ้าอยากเริ่มแบบเบาๆ เห็นใน hifi market ขาย x1300 5.1 แค่ไม่ถึง 2000 ครับ

Comment

ออนบอดคับแต่ลองรับ5.1คับ
                            ข้างบนเค้าน่าจะหมายความว่า คุณภาพ onboard มันสู้ sound card ไม่ได้น่ะครับ
                            ถึงลำโพงดีมากๆ สามารถ ส่งเสียงที่คะแนน 100 ได้แต่ sound card ส่งมาให้ลำโพง แค่ 50 ลำโพงก็ จะออกมาแค่ 50 น่ะครับ

ทั้งนี้และทั้งนั้นท้ายที่สุดแล้ว มันก็ขึ้นอยู่กับหูของคุณครับว่า แค่ไหนมันคือ 100 อย่าไปเชื่อ review ต่างๆให้มาก ใช้มันเป็นแค่ ตัวชี้นำว่าควรจะเลือกตัวไหนดี ถ้ามีโอกาส ลองไปฟังจะดีที่สุดครับ

เห็นท่านที่มีความอยากรู้ สร้าง id แล้วก็ ถามเลย... การถามมันก็เป็นเรื่องที่ดีนะครับได้ความรู้เลย... แต่อยากแนะนำให้ลองอ่าน กระทู้เก่าๆ ดูก่อน ท่านจะได้ความรู้อีกมามาย จะได้รู้ด้วยว่า เสียงนี้ัมันเป็นไสยศาสตร์ ไม่ใช่วิทยาศาสตร์ ขนาดแค่กลับ รีโมท ยังให้เสียงไม่เหมือนกันเลย และอื่นๆอีกมากมาย โดยที่ไม่ต้องมาเมื่อยนั่งพิมถาม แล้วก็ต้องรอคนมาตอบด้วย...

อีกอย่าง อยากแ นะนำให้ ลองหาข้อมูลก่อนซื้อสินค้าชิ้นนั้นๆ เพราะคุณจะรู้สึกเสียดายถ้ามารู้ทีหลังว่าถ้าเพิ่มตังอีกนิด อาจจะได้ของที่ดีกว่าอีกเยอะ (ผมเคยเป็นมาแล้ว) แต่ถ้าทำอย่างนี้อาจจะทำให้เกิดกิลส ขึ้นอีกมากเหมือนกัน คุณจะเพิ่มเงิน อีกนิด อีกนิด จนมันเกินงบ ไปเลย ^^.

Comment

Creative M2600 1,380
                              Eacan A-500L 1,680
                              เป็น 2.1 ทั้งคู่ลองไปศึกษาดูครับคุณภาพเสียงต่างกันเยอะ..รับรอง (ราคา www.advice.co.th)

Comment

Working...
                              X