overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: มีที่ไหนรับซ่อม Switch 3COM บ้างไหมครับ

OverclockZone Member iama's Avatar

Default มีที่ไหนรับซ่อม Switch 3COM บ้างไหมครับ

ไม่ทราบว่ามีที่ไหนรับซ่อม Switch 3COM บ้างไหมครับ พอดีไฟไม่เข้าตัว switch
    3COM ตัวนี้เป็นรับประกันของ Synnex แต่ว่าไปที่ศูนย์แล้ว ศูนย์บอกว่ามีรอบแตกที่ตรงไขน๊อตทั้งสองข้างก็เลยบอกว่าหมดประกัน เพราะมีรอยแตก - -. ทีแรกผมก็มองไม่เห็นเหมือนกันมันอยู่ในตู้แลคใช้มา 4 ปี ไม่เคยปิดก็เลยไม่รู้เหมือนกันว่ามันมีรอยแตก (เสียความรู้สึกมากมาย เสียใจที่ตัวเองทำไมไม่ระวังว่า ถ้าไขน๊อตไว้ในตู้แลคแล้วกันจะแตก) แล้วศูยน์ก็บอกว่าหมดประกันแล้วต้องเสียค่าใช้จ่ายในการซ่อมประมาณ 3500 บาท ผมเนี่ยเซงเลยก็เลย เดินไปซื้อ switch 3COM ตัวใหม่เลย ราคา 3250 บาท เพราะรอนานไม่ได้ต้องเปิดร้านเนตหาเงินต่อไป ระบายแค่นี้แหละครับ T_T
    ไม่เห็นเหมือน Notebook เลยบานพับแตก (เปิด-ปิดบ่อยๆมันก็เลยแตก ขนาดช่างยังบอกเลยว่ารุ่นนี้ฝาพับแตกกันเยอะ เลยรุ่นต่อมาเค้าแก้ไขให้แล้ว ผมเลยแนะนำญาติๆที่รู้จักซื้อ NB ของ ASUS ไปเยอะแล้ว ขนาดของผมเองก็ตั้ง 3 เครื่องแล้ว ) เลยรู้สึกดีๆกับศูนย์ NB ของ ASUS ที่ฟอจูน แต่กับรู้สึกแย่ไปกับ SYX ไปเลย

ปล1.เป็นความเห็นส่วนบุคคล กรุณาใช้วิจารณญาณในการรับอ่านอิอิ ขอบคุณมากๆครับผม

ปล2. 3COM รุ่น Baseline Switch 2024 24 port 10/100 มีที่ไหนรับซ่อมบ้าง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร ถ้าเยอะอีกก็คงต้องเอาไปทิ้งแล้ว แต่ก่อนจำได้เลยว่าซื้อมา 8,900 บาท T_T
    Last edited by iama; 16 Aug 2009 at 18:53:01.

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

รอยแตก นี่ ตัวถังมันเป็นโลหะ หรือ พลาสติกครับ

ถ้าพลาสติกเป็นไปได้ ว่าแตก แต่โลหะ น่าจะสีแตกอย่างเดียว

OverclockZone Member iama's Avatar

Quote Originally Posted by SpeedDIY View Post
    รอยแตก นี่ ตัวถังมันเป็นโลหะ หรือ พลาสติกครับ

ถ้าพลาสติกเป็นไปได้ ว่าแตก แต่โลหะ น่าจะสีแตกอย่างเดียว
    พลาสติกครับผม ที่อยู่ตรงรูที่ไขน๊อตนะครับ เป็นรอยแยก

แวะมาดันจ้า เผื่อมีคนรู้ อิอิ

OverclockZone Member X-MEN-GUY's Avatar

เมื่อ 5 ปีก่อน ผมเอา Cisco CATALYST 1900 series ไปซ่อมร้านอมร ดิโอลสยามครับ ไปถึงผมบอกไฟไม่เข้า เขาจิ้มๆรอประมาณ 1 ชม ไปสะพานเหล็กกลับมาน้ำตาไหลพราก
    ช่างพบว่าไอ้ที่เป็นสีฟ้าๆ ทรงกระบอกพัง 350 เอง แจ๋วมากๆ เอาไปซ่อมเลยครับ ขอให้ใช้ได้

Quote Originally Posted by X-MEN-GUY View Post
    เมื่อ 5 ปีก่อน ผมเอา Cisco CATALYST 1900 series ไปซ่อมร้านอมร ดิโอลสยามครับ ไปถึงผมบอกไฟไม่เข้า เขาจิ้มๆรอประมาณ 1 ชม ไปสะพานเหล็กกลับมาน้ำตาไหลพราก
    ช่างพบว่าไอ้ที่เป็นสีฟ้าๆ ทรงกระบอกพัง 350 เอง แจ๋วมากๆ เอาไปซ่อมเลยครับ ขอให้ใช้ได้
    ขอบคุณมากๆครับผม ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ ร้านอมรที่รับซ่อมเค้าอยู่ที่ไหนบ้าง ที่เซียร์รังสิตซ่อมได้หรือเปล่าไม่รู้ 350 บาท เมื่อ 5 ปีที่แล้ว สงสัยตอนนี้ คง 500+ แล้วมั้ง ฮ่าๆ ของผมไฟไม่เข้าเหมือนกัน แต่ถ้าไฟติดก็ใช้ได้ปกติ แต่ถ้าไฟดับนี่ยาวเลย คือไม่ติด เพิ่งมารู้เอาตอน UPS พัง เซงเลยปิดร้านไปตั้งหลายวัน = =.

OverclockZone Member

ผมมี Switch dlink แค่ 16 port เองของใหม่นะครับ แต่ไม่มีประกันแล้ว ยังไม่แกะซีลเลย
    แลก vga เพิ่มตังเท่าไรครับ

Bookmarks

Bookmarks