Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดน้ำหาซื้อได้ที่ไหนหรอคับบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดน้ำหาซื้อได้ที่ไหนหรอคับบ

มือใหม่อยากลองเล่นน้ำ อะคับ คือชุดน้ำหาซื้อได้ที่ไหนหรอคับ = =

แล้วงบเท่าไหร่ถึงจะพออะคับ อยากให้เย็นทั้งเครื่อง อ่า ผู้รู้ช่วยแนะทีนะคับ

5พัน ก็ได้ละ เป็นชุดเฉพาะ CPU แต่ไม่เย็นมาก
    ถ้าเอาเย็นๆ ต้องจัดชุดเอง งบ 10000+
    แต่ถ้าเอาเย็นทั้งเครื่องนี่จะแพงมาก เพราะต้องซื้อทั้งบล๊อค CPU VGA NB ฯลฯ ต้องสั่งจากนอกครับ เกือบๆ 20000 อ่ะ

Comment

เอาบล๊อค CPU กับ VGA ก็พออะคับ มันจะหาซื้อได้ไหมอะคับ หรือที่นี่มีแค่ บล๊อค CPU อะคับ

เอาสวยอะคับ ความเย็นกลางๆ

Comment

Originally posted by kenjikung View Post
        เอาบล๊อค CPU กับ VGA ก็พออะคับ มันจะหาซื้อได้ไหมอะคับ หรือที่นี่มีแค่ บล๊อค CPU อะคับ

เอาสวยอะคับ ความเย็นกลางๆ
        ลองหาของ Swiftech ดูครับ ที่ร้าน TK งบ 12000 น่าจะได้

ปั้ม > หม้อน้ำ 3 ตอน > CPU > VGA > แท้งค์ >>

แต่ผมแนะนำชุดน้ำของนอกครับ เย็นกว่ามาก แพงกว่าไม่มาก

Comment

ติดต่อห้องซื้อขาย หมวด Cooling รับรองว่า เกิน 10000 เย็นทั้งเครื่อง เย็นทั้งเงินในกระเป๋า

Comment

กำ ทำไมแพงจัง -0-

Comment

ซื้อผมป่ะล่ะ อิอิ ขายอยู่

Comment

เเพง 6พันก็เย็นเเล้วครับ

Comment

Swiftech Apogee GTZ
                  Black Ice GTX360
                  Swiftech MCP655

แค่นี้ก็หลักหมื่นละ ยังได้ไม่ครบเลย

Comment

เอ่อ

อยากรู้ว่าจะเอาไปใช้อะไรอ่าครับ

ถ้าเอาไปลากหนัก ก็ ราว 7-8 พัน ( มันก็ไม่เกิน 40 - 45 หรอก ไม่ได้เย็น 30 เลยก็ตามที )

แต่ถ้าเอาสถิติ ก็ต้ิงชุดละหลาย ๆ อยู่

แต่ของผมเอาลวย 5-6 พันมี Fp ด้วย

Comment

ลิงค์นี้เห็นมีปล่อยบล็อคน้ำเทพๆอยู่ครับ ทั้งสวยทั้งเย็นทั้งถูก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=448386

Comment

Working...
                      X