Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่คับ 9800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่คับ 9800GT

พอดีพึ่งถอยชุดคอมใหม่มาคับไปเลือกเจ้า ASUS 9800GT 512MB มาแต่แผงมันเหมือนกับ HYbrid 512MB เลยอะคับงง อยากทราบว่า
    1.แรงแค่ไหนอะคับเล่นเกมส์ปัจจุบันลื่นและเนียนทุกเกมหรือป่าวคับ
    2.อยากทราบว่าถ้าจะ overclock โดยใช้ โปรแกรม Asus smart doctor การ์จอตัวนี้ได้ที่เท่าไหร่สุดคับ GPU clock, memory และ shader คับ
    3. พอดีสังเกตุดูเวลาเปิดเครื่องอุณภูมิการ์จอจะอยู่ที่ 48c แล้วอะคับร้อนไปหรือป่าวคับและก็จะขึ้นไปอยู่ประมาณ 61c เลยคับงง (ยังไม่ได้เล่นเกมส์นะคับ)ใช้netอย่างเดียว

ขอคำแนะนำด้วยนะคับ......

1.แรงเท่า 8800GT ครับ เล่นได้เกือบทุกเกมส์ครับ แต่ปรับได้ไม่สุดนะครับ แต่ยังถือว่าการ์ดยังใช้ได้อีกยาวพอสมควร
    2.การ์ดทุกตัวไม่เหมือนกันครับ ลองปรับไล่ขึ้นไปแล้วเทสดูก่อนนะครับ
    3.ก็ถือว่าปกติครับ ลองจัดสายไฟในเคสให้ดีๆ

Comment

1.เทสดูยังไงคับขอความรู้ด้วยคับกลัวการ์จอไหม้อะคับ พอจะสังเกตุยังไงได้บ้างคับ
      2.อุณภูมิของการ์จอไม่ควรเกินเท่าไหร่คับ

Comment

Originally posted by bossie View Post
        1.เทสดูยังไงคับขอความรู้ด้วยคับกลัวการ์จอไหม้อะคับ พอจะสังเกตุยังไงได้บ้างคับ
        2.อุณภูมิของการ์จอไม่ควรเกินเท่าไหร่คับ
        1.เทสก็คือ ใช้โปรแกรมต่างๆที่ใช้ในการปรับแต่งการ์ด บางโปรแกรมจะมีให้กดเทสเลย แนะนำ rivatuner ครับ ถ้ากลัวไหม้เราสามารถปรับรอบพัดลมได้ด้วย เราก็ลากไปเรื่อยๆ ลองเล่นเกมส์ดู รับ 3D ดูถ้าภาพยังเล่นได้ ไม่มีเส้น ก็โอเคแล้วครับ

2. แล้วแต่การ์ดเลยครับ จริงๆการ์ดมันทนร้อนได้ถึง 100 องศาเลย ตัว PCB มันอะ แต่ถ้าปกติก็ไม่ควรเกิน 80 องศาครับ

Comment

ขอบคุณมากคับๆๆๆๆ กระจ่างขึ้นเยอะๆๆๆๆๆคับ

Comment

Originally posted by Baldr View Post
            1.แรงเท่า 8800GT ครับ เล่นได้เกือบทุกเกมส์ครับ แต่ปรับได้ไม่สุดนะครับ แต่ยังถือว่าการ์ดยังใช้ได้อีกยาวพอสมควร
            2.การ์ดทุกตัวไม่เหมือนกันครับ ลองปรับไล่ขึ้นไปแล้วเทสดูก่อนนะครับ
            3.ก็ถือว่าปกติครับ ลองจัดสายไฟในเคสให้ดีๆ
            ยังมีเกมที่ 8800gt เล่นไม่ได้อีกเหรอครับเนี่ย

Comment

Working...
            X