Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความ เลว ของ SAMSUNG จอเสีย โทษสนิม เพิ่มเติมรูปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hookee View Post
    เออ
    กุมันไม่ดี
    มันต้องถอน
    เซง
    อะไรวะ
    ไม่อยากให้ซี
    ดันโดนเอง
    เจริญ
    สุภาพหน่อยก้อดีนะคับ

Comment

เดี๋ยวนี้ลายเซ็นต์เอาการเมืองด่าฝั่งตรงข้ามขึ้นได้ด้วยเหรอครับ
      ดันให้ จขกท. มาแถลงไข

Comment

ของผม เอาน้ำลูบ เกือบ 1 ปี แระ ยังปกติดี T T

Comment

คือ มันอาจจะไม่เสียจากสนิม

เเต่ถ้าจึ้นสนิมเเล้ว เค้าไม่รับเคลมครับ เก็ตปะ ไปว่าเค้าไม่ได้นะครับ เเก้ด้วย เเรงมาก

Comment

http://www.pantip.com/tech/hardware/...754141.html#26
            ติดต่อดูครับ

Comment

น้องหนิมขึ้นน่ากลัวขนาดนี้เลยหรือเนี่ย

แล้วมันเกิดขึ้นได้ไงหว่า

Comment

ไม 1 ปี เก่าเร็วจัง

Comment

สภาพนี้ไม่มีศูนย์ไหนรับเคลมก้อถูกต้องแร้วนะคับ ในความคิดผมมันต้องมีสาเหตุเช่น วิธีการใช้งานไม่ถูกต้องบำรุงรักษาไม่ถูกวิธี หรืออันนี้โดนเองเลยคับ บ้านผมอยู่ภูเก็ยไอน้ำทะเลที่มันอยู่ในอากาศอ่ะมันก้อทำให้เปนสนิมหรือขี้เกลือได้นะคับ อันนี้ต้องทำใจไม่ใช่สินค้าคุณภาพไม่ดีหรอก Samsungชื่อนี้ก้อบอกถึงคุณภาพอยู่แร้วอ่ะคับคนยอมรับกันทั่วโลก

Comment

ทำใจซ่อมอย่างเดียว ไม่ก้อซื้อใหม่ เลือกดูดีๆ หลายๆความคิดเห็นช่วงนี้เห็นโพสถามกันบ่อยๆด้วย
                    --------------------------------------------------------------------------
                    user บางท่าน กรุณาใช้คำที่ สุภาพ ด้วยนะคะ

Comment

Originally posted by maxextreme View Post
                      แล้วทำไมขอบจอมันทำด้วยโลหะล่ะนั้น

เคยเห็นแต่เป็นพลาสติก

ปล.ใช้ 740N อยู่
                      โครงด้านในจอ เกือบทุกตัวน่าจะเป็นเหล็กหมดแหละครับ
                      ทำด้วยเหล็ก SECC แบบเดียวกับที่ทำเคสคอมทั่วๆไปครับ

Comment

ทำไม จขกท. ไม่ออกมาให้ข้อมูลหน่อยหละครับ
                        เล่นด่าเขาเสียหายแบบนี้แล้ว ก็หายเงียบไปเลย ไม่แฟร์ ไม่แมน ไม่เป็นลูกผู้ชายเลย

การที่เขาทำกรอบจอเป็นสังกะสี (ทั้งที่สามารถใช้วัสดุอื่นได้)
                        ผมว่าเพื่อประโยชน์ในการรับประกันสินค้าของบริษัทนั่นแหละครับ

จอไม่ได้เสียเพราะสนิม แต่เสียเพราะโดนน้ำ (หรือความชื้นสูง)
                        สนิมเป็นเพียงสัญญาณให้เห็นว่า จอไปโดนน้ำมา
                        หากบริษัทเขาใช้ขอบจอที่ทำจากพลาสติกเขาคงไม่สามารถยืนยันได้ครับว่าจอเสียเพราะถูกน้ำ

Comment

Originally posted by Big View Post
                          คุณ จขกท.ยังไม่บอกเลยนะครับ ว่าทำไมจอถึงเป็นสนิม

ตั้งแต่รู้จักจอ LCD ก็เพิ่งเคยเห็นจอคุณนี่แหละ
                          นั่นนะดิคับ ทำยังไงถึงข้ึนสนิมมากยั่งงัน้น เห้นแล้วกลัวจัง

Comment

ก็ บอก กี่ รอบ แล้ว ว่า อย่า แรง

Comment

ผมเคยเป็นอยู่แต่จอคนละรุ่นกับท่านนะ ผมเป็นแล้วส่งเครมแประมาน 2-3รอบเพราะ เอากลับมาก็เป็นอีก จนสุดท้ายปล่อยให้อาการหนักๆไปเลย จะเข้าเปลี่ยน body ให้ใหม่ ก็เลยดีไป (แต่ส่วนตัวไม่เคยไปเครมที่ศุนย์เคยแต่ฝากร้าน banana เครม ^^ ปัดปัญหาให้ร้าน)

Comment

เห็นว่าทาง Samsung ติดต่อไปยัง จขกท แล้วนะครับ ในเว็บพันธ์ทิพย์ ไม่รู้ว่าผลเป็นไง

Comment

Working...
                                X