Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความ เลว ของ SAMSUNG จอเสีย โทษสนิม เพิ่มเติมรูปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความ เลว ของ SAMSUNG จอเสีย โทษสนิม เพิ่มเติมรูปครับ

ความ เลว ของ SAMSUNG จอเสีย โทษ สนิมที่ขอบจอ

ขอโทษไม่มี กล้องที่ถ่าย Close Up 1 cm มีแต่ Close Up 12 cm

ผมซื้อจอ SAMSUNG รุ่น 743BX เมื่อวันที่ 18 เมษายน 51 ก็ประมาณ 1 ปี พอดี เมื่อวันที่9 เมษายน 2552 ซื้อเกม Need for speed undercover
    ไปติดตั้ง ใช้การ์ดจอ GF 8400 การติดตั้งใช้เวลานานพอสมควร ในช่วงที่ขึ้นไตเติลของเกมส์โชว์จะเป็นรูปท้ายรถมีไฟท้าย 3 ดวง
    สว่าง จอก็เสียเป็นวงกลมตามความสว่างของไฟท้ายรถ 3ดวง ตามรูปที่แนบมา ในวันจันทร์ ที่ 20 เมษายน 52 นำจอไปที่ศูนย์
    SAMSUNG พันทิพย์ ชั้น4 กดบัตรคิว ได้เบอร์ 58 นั่งรอ แป๊บ ก็ถูกเรียกไปโต๊ะ 1 ผู้หญิงเป็นคนรับจอไปตรวจ เห็นสาเหตุแล้ว
    ก็หันไปถามผู้ชายโต๊ะ 2 เสียงเบาฟังจับใจความไม่ได้ แล้วผู้หญิงทีตรวจสอบจอบอกว่า จุดเสียดังกล่าวเกิดจาก การเป็นสนิมที่ขอบ
    จอ ซี่งขอบจอ อาจโดนน้ำ หรือแมวเยี่ยวใส่ ซึ่งเป็นการใช้งานไม่เป็นไปตามปกติตามข้อกำหนดจึงไม่สามารถประกันให้ได้ แต่ถ้าจะเปลี่ยนอะไหล่ เพื่อซ่อมต้องเสียค่าอะไหล่ 1,040 บาท
    (ผมดูสภาพสนิมแล้วแทบจะมองไม่เห็นเห็นเป็นตามดปะปาย ในใจคิด แม..ปัดความรับผิดชอบได้เนียนมาก ถ้าแมวเยี่ยวใส่ปานนี้สนิมมันคงกินไปทั้งแถบและผุไปแล้วละ นี่มันยังไม่ตาบอดนะ ยังหลับตาพูดได้หน้าตาเฉย แล้วทำไม่ เอาสังกะสีมาทำขอบจอ ละ ไม่ทำจากอลูมิเนียมละ สังกะสีมันต้องเป็นสนิมวันยังค่ำละ) ผู้หญิงผู้ตรวจจอ ถามผมว่าจะแกะขอบจอดูไหม (ฟังน้ำเสียงแล้ว รู้ทันทีว่าทำไม แม.. ไม่แกะให้ดู เลยฟะ ต้องมาถามก่อนทำไม มันคงอยากจะบอกว่าแกะแล้วหมดประกันนะ ในใจคิด ..แล้วตอนนี้ มึ.. ประกันให้ ก.. หรือไง) จึงบอกไปว่าแกะซิก็อยากเห็นเหมือนกัน สนิมทำให้จอเสียนิ
    ตามรูปที่แนบมาละครับ
    อยากถามผู้รู้ ว่า
    1. ขอบสังกะสีที่ทำขอบจอเป็นสนิมแล้วทำให้จอเสียงจริงหรือ
    2. ขอบเป็นสนิม หรือวัสดุที่ใช้ทำจอเป็นสนิม เป็นหนึ่งข้อกำหนดในการประกันด้วยหรือ
    Attached Files

เฮ้ย ... ! รุ่นเดียวกับผมเลย เอาเข้าแล้ว ต้องกันแมวดี ๆ เดี๊ยวมาฉี่ข้างหน้าจอผม พังอีก พึ่งซื้อไม่ถึงเืดือม แง่ม ๆ ๆ เอาไงดี อ้าว ... เคาะแล้วขาย

Comment

จอมันขึ้นสนิมได้ยังไงครับ -.-

Comment

LG ผมจะทำจากสังกะสีหรือเปล่าหว่า เห็นบอกใช้วัสดุเดียวกับชุด iron man titanium ผสม ทองคำ หุๆ

Comment

เสียเยอะเลยอะ น่ากลัวจัง

Comment

ทำไมถึงขึ้นสนิมล่ะ แป่ว เซ็งเลย

Comment

ขึ้นได้ไงหว่า

Comment

แนะนำ จขกท ไปโพสต์ที่พันธ์ทิพย์ห้อง tech ครับ เด๋ว SS นิ่งไม่ไหวแน่
                แนะนำแจ้ง สคบ ไปเลยก็ดี หลักฐานก็เตรียมไว้ให้พร้อม

Comment

จออาจจะไม่ได้เสียเพราะสนิม แต่เกิดจากสาเหตุเดียวกับสนิมก็ได้มั้งครับ

Comment

ตามความคิดผมคือ ถ้าใช้งานปกติทั่วไปจะไม่เกิดสนิมแบบในรูปแน่ๆครับ

ต้องเกิดจากมีน้ำหรืออะไรกระเด็นเข้าไป แล้วอาจไปโดนส่วนอื่นด้วยที่นอกเหนือจากกรอบด้วย

โดยปกติไม่ว่าอุปกรณ์ITอะไร ถ้าเป็นสนิมก็ถือว่าหมดประกันทันทีครับ

Comment

ทำไมมันเป็นวงขนาดนั้นอ่ะครับ เเปลกมากๆ เพิ่งเคยเห็นนี่เเหละ

Comment

ก็ท่านไปทำยังไงให้สนิมขึ้นหล่ะนั่น ดูแลไม่ดีหรือป่าวครับ

จอมืดไปขนาดนั้นยังไงก็เครมได้ แต่ปัจจัยอื่นๆอาจผิดไปจากข้อตกลงในใบประกันก็ได้นะครับ โดยเฉพาะสนิทที่เกิดจากการใช้งานแบบดูแลไม่ทั่วถึงนี่อ่ะ อ่การหนักอยู่นะ

Comment

ผมว่าถ้าอากาศชื้นก็เป็นสนิมได้คับไม่จำเป็นต้องน้ำกระเด็น

Comment

55

Comment

เดี๋ยวคงต้องหาอะไรไปกั้น แล้วล่ะ กลัวเคลมไม่ได้เนี่ยสิ...

Comment

Working...
                              X