overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: PSU Gigabyte จี่ จี่

DemonXIII
    Guest

Default PSU Gigabyte จี่ จี่

= = หาได้เกี่ยวของ Girl Generation แต่อย่างใด

แต่เครื่องผม หลังจากสอย PSU Gigabyte 470W 1700 บาท มา มีอาการ จี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ ตั้งแต่เสียบปัก ยันเปิดเครื่อง แล้วหาการยังคงค้างอยู่ด้วย

แต่แปลกมากคือ เมื่อเสียบ Handy Drive ลงไป เสียงนั้นหายไป O_O!

แต่พอดึงออกมันก็กลับมาเหมือนเดิม

จนปานนี้ยังหาสาเหตุไมได้ ยกไปร้าน ขอเครม เขาเทสดันไม่เจอ = =

แต่เทศที่บ้านถอดเหลือแต่ CPU ยังดังเลย

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

GiGABYTEเลียน แบบ TAGAN ซะงั้น

OverclockZone Member CHT1's Avatar

ถอดเหลือแต่ PSU แล้วเทสมันยังดังหรือคับ...ท่านต่อกับไฟบ้านโดยตรงหรือเปล่าครับหรือว่ามี UPS ด้วย

OverclockZone Member CHT1's Avatar

หากท่านมี UPS ลองต่อผ่าน UPS ดูนะครับ บางรุ่นจะมีไลน์ฟิลเตอร์ ถ้าหายแสดงว่า ไฟเมนเส้นนั้นมีปัญหาสัญญาณรบกวนแยะ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by DemonXIII View Post
    = = หาได้เกี่ยวของ Girl Generation แต่อย่างใด

OverclockZone Member

มันเป็นโรคติดต่อของ psu

Super Moderator

ของผมก็เป็น CM power plus 460W
    ส่วนมากจะเป็นตอนร้อนๆ ผมว่ามันน่าจะเกิดจาก โดนัทคอยล์แน่ๆ

ของผมดังแบบนี้เลยอ่ะ
    gee gee gee gee baby baby baby

DemonXIII
    Guest

Quote Originally Posted by CHT1 View Post
    ถอดเหลือแต่ PSU แล้วเทสมันยังดังหรือคับ...ท่านต่อกับไฟบ้านโดยตรงหรือเปล่าครับหรือว่ามี UPS ด้วย
    บ้านผมต่อเข้าไฟบ้านโดยตรงครับ ไม่มี UPS แบบว่าบ้านจน

ตอนไปเทส ดันปรกติ เขาบอกตอนแรกได้ยิน พอเขย่าๆ เสร็จเงียบ

แต่ถึงอย่างนั้น เขาก็ไม่เปลี่ยน เขาบอกปรกติ

= = ตอนเทสนี้ ต่อเข้าบอร์ดตามปรกติ แบบวางบนกระดาษเลยนะครับ ไม่ติดเคส

ก็ยังดังอยู่ดี

เพิ่มอีกนิด มันเป็นตั้งแต่เสียบปลักเลยครับ ยันเปิดเครื่อง ตอนเสียบปลักเป็นเสียงวีสูงๆ พอเปิดเครื่องก็ จี จี จี ^ ^ (อันนี้ คนเล่นเปิด)

อีกอย่างเป็นเรื่องแปลกมากคือ พอผมเสียบ handy drive เข้าไป มันดันเงียบลง = = ยังดังแต่เบาลง งง ไมอะ

มันมีสาเหตุจากอะไรบ้างอะครับ ปัญหามากเลย เพราะเวลาฟัง GEE GEE มันกวน

ป.ล.

ถ้ามีอาการ gee gee gee baby baby baby ผมแนะนำให้ดู mv บ่อยๆ จะช่วยลดอาการอยากกอดสาวได้ครับ

ป.ล. 2

น่ารักจริงๆ เนอะ ผมชอบทุกคนเลย
    Last edited by DemonXIII; 24 Apr 2009 at 21:29:36.

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

มันไม่มีปัญหาไรหรอกครับ ผมก็เคยเป็นถ้ามีเสียงผมก็จะเปิดเพลง กบเสียงจี๊ๆๆ

OverclockZone Member thapatop's Avatar

เสียงตามยี่ห้อครับ จีกะไบท์ อิๆๆ

OverclockZone Member johnxe's Avatar

มีสายดินเปล่าอะ ตัวปลั๊ก

OverclockZone Member KISS's Avatar

ของผมตามลายเซ็นต์ ดังเหมือนกัน ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ บูตจนใช้วินโด ได้ก็เงียบหายไปและไม่ดังอีกเลย
    นึกว่าที่ดัง "Gee Gee" ก็ดีแล้ว เทรนเกาหลีกำลังดัง
    ถ้าดัง"เป็กๆ" หรือ"ไมค์=ไหม้" แบบเทรนของไทยละ งานเข้าแน่

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ลองสลับขาไฟ ขั้วบวก กับ ขั้วลบ อาการน่าจะดีขึ้นครับ ถ้าสลับไม่ได้เพราะติดขากราว์น ก็ลองหาหัวแปลงอแดปเตอร์จากสามมาสอง ลองดูครับ

DemonXIII
    Guest

Quote Originally Posted by johnxe View Post
    มีสายดินเปล่าอะ ตัวปลั๊ก
    มีครับ ปลักที่ให้มาเป็นปลัก 3 หัวครับ

Bookmarks

Bookmarks