Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยฮะผมลง xp pro x64 แล้วหาไดร์ฟเวอร์ปริ้นเตอร์ไม่ได้..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยฮะผมลง xp pro x64 แล้วหาไดร์ฟเวอร์ปริ้นเตอร์ไม่ได้..

คือผมใช้เครื่อง canon s6300 กับ canon mp730 อยู่แล้วใส่แผ่นแล้วผมก็เข้า

my com>proper>hardware>device manager>มันจะมีเครื่องหมายตกใจตามด้วยฮาร์ดแวร์ที่ยังไม่ได้ลงไดร์ฟเวอร์ผมก็คลิ้กขวาแล้วอัพเดทไดร์ฟเวอร์มันก็จะค้นหาแผ่นที่เราใส่ไป
    แต่ไหงมันหาไม่เจอผมก็เลยไม่รู้เพราะว่ามันไม่มี ของ 64บิทหรือเปล่า ผมเลยอยากรู้ว่าใครที่ใช้อยู่หรือพอจะรู้แหล่งดาวโหลดไดร์ฟเวอร์ของฮาร์ดแวร์ 2ตัวนี้ช่วยบอกหน่อยน้าฮะ

ลองดูในเว็บ canon รึยังคับ

Comment

ไม่รู้ว่าเพราะเครื่องรุ่นเก่าหรือเปล่าเค้าเลยไม่มีไดร์ฟเวอร์ใหม่ๆไม่พัฒนาต่อ >,<"
      ผมเลยไม่รู้จะทำเช่นไร

Comment

ถ้าเป็นเช่นนั้นคงจะมีสองทางเลือกคับ - -'

1. กลับไปใช้ 32 บิท
        2. ซื้อเครื่องใหม่

Comment

อิอิ

1. ไม่แน่ใจว่ามีไดรเวอร์สำหรับ 64 บิทป่าวนะครับ ลองหาดูครับ
          2.ไม่รู้ว่า ปรั้นเตอร์ซัพพอท 64 บิท อะเปล่า ลองดูข้างกล่องครับ

Comment

ฝั่ง hardware ยังไงก็ใช้ได้คับ ถ้ามี driver

Comment

Working...
            X