Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมลง windows7 build7077 32bit แล้วเล่นเกมออนไลน์ไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมลง windows7 build7077 32bit แล้วเล่นเกมออนไลน์ไม่ได้อ่ะครับ

เล่นเกมPCได้ปกติครับ แต่อนนไลน์พอกดเริ่มเกมส์ตรงหน้า Lunchcher แล้วก็error (เออเรอ)เลยครับ

เกมที่มีเกมกาดกับ nPro มันเล่นไม่ได้อยู่แล้วครับ ตัววินโดว์ 7 มันไม่รองรับ^^

Comment

เกมที่มี gameguard เล่นไม่ได้อ่ะ

Comment

สงั้น แล้วมีเกมอะไรบ้างที่ไม่ใช้gameguard อ่ะครับ

Comment

Originally posted by tanakitice View Post
          สงั้น แล้วมีเกมอะไรบ้างที่ไม่ใช้gameguard อ่ะครับ
          ส่วนมากก็ใช้หมดเเหละ
          ป้องกันโปรครับ

ถ้าไม่ใช่ต้องเล่น Server เถื่อน

Comment

รู้สึกเวลาเล่นเกมจะใช้ Multiplayer ผ่านอินเตอร์เน็ตไมไ่ด้เลยครับ ตอนผมใช้ 7000 นั้น เล่น CS1.6 ผ่านอินเตอร์เน็ตไม่ได้ (หา Server ไำม่เจอ บน XP เจอเป็นปกติ)

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
              เกมที่มีเกมกาดกับ nPro มันเล่นไม่ได้อยู่แล้วครับ ตัววินโดว์ 7 มันไม่รองรับ^^
              เข้าใจผิดแล้วครับ ไม่ใช่ Win 7 ไม่รองรับ

แต่โปรแกรมพวกนี้ต่า'หากที่ไม่รองรับ Win7

Comment

ลอง 64bit เห็นเค้าว่าเล่นได้

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                  ลอง 64bit เห็นเค้าว่าเล่นได้
                  ใช้แล้วครับเล่นได้ พันล้าน เปอร์เซนต์ ครับ ผมเล่นอยู่ครับ พวกเกมส์ที่ต้องใช้ GameGuard
                  เล่นได้หมดนะครัับ เช่น Nurien , Aion , Point Blank , Lineage2 ผมเล่นอยู่ครับ

ปล.แต่แบบ 32bit ผมไม่ทราบว่าเล่นได้ป่่าวนะครับ

Comment

Originally posted by toumtong View Post
                    เข้าใจผิดแล้วครับ ไม่ใช่ Win 7 ไม่รองรับ

แต่โปรแกรมพวกนี้ต่า'หากที่ไม่รองรับ Win7
                    ผมก็เข้าใจประมาณนั้นแหละฮะ แต่ตอนพิมพ์ออกมาอาจจะเป็นอีกอย่าง เพราะไม่รู้จะสรรหาคำไหนมากล่าวดี ^^

Comment

ผมเคยใช้ 7000 32บิท เล่นเกมออนไลไม่ได้เลยครับ
                      พอใช้ 7057 64บิท ได้ซะงั้น

Comment

Originally posted by 645ci View Post
                        ผมเคยใช้ 7000 32บิท เล่นเกมออนไลไม่ได้เลยครับ
                        เพราะบริษัทเกมเค้าไปปรับปรุงแล้วไงครับ ไม่ได้เกี่ยวกะวินโดว

Comment

Originally posted by 645ci View Post
                          แล้วหาโหลดได้ที่ไหนหรอครับ ขอลิ้งโหลดหน่อยได้เปล่าครับ

Comment

Originally posted by tanakitice View Post
                            แล้วหาโหลดได้ที่ไหนหรอครับ ขอลิ้งโหลดหน่อยได้เปล่าครับ
                            ถ้าเป็นตอนนี้อยากโหลดเร็วๆ โหลดตามเว็บบิตเลยครับ ของไทยของนอกก็ได้ แนะนำว่าก่อนโหลดดูคอมเม้น ของคนที่โหลดเสร็จแล้วด้วย ว่าเป็นของจริง ใช้ได้จริงๆ นะครับ
                            หรือไม่ก็ http://www.monavista.com/webboard/forumdisplay.php?f=34 มีข้อมูลวินโดว 7 + ลิงค์โหลดด้วย

แต่ถ้าไม่รีบก็รอตัว RC ต้นเดือนพฤษภาจากไมโครซอฟได้ครับ

Comment

ผมรอ ดีกว่า แปปเดียวก็ ต้นเดือน แล้ว

Comment

Working...
                              X