Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเวลาผ่านไปgpuถึงค่อยค่อยร้อนขึ้น??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเวลาผ่านไปgpuถึงค่อยค่อยร้อนขึ้น??

ไม่ได้หมายความว่าใช้งานนานนะครับหมายความว่าแบบซื้อมาติดคอมแรกๆทำงานอุณหภูมิ40-50cแต่ทำไมใช้ใช้ไปซักปี1อุณหภูมิถึงสูงขึ้นเป็น60อ่ะคับ??สงสัยยoO

ซิลิโคนเสื่อมสภาพ+อากาศ

Comment

ซิลิโคนแข็ง , ฝุ่นจับ

Comment

ซิลิโคนเอาไว้ใช้ทำไรอ่ะคับงงแล้วอยู่ตรงไหนหลอ??

Comment

Originally posted by nook5733 View Post
          ซิลิโคนเอาไว้ใช้ทำไรอ่ะคับงงแล้วอยู่ตรงไหนหลอ??
          เอาไว้ส่งผ่านความร้อยระหว่าง GPU กับ ซิ้ง อยู่ตรง ใต้ซิ้งของการ์ดจอครับ

Comment

จับเอาไปเป่าฝุ่นเลยครับที่ปั๊มหรืออู่ซ่อมรถก็ได้ เขาจะมีปั๊มลมอยู่ เวลาเป่าต้องจับใบพัดลมไม่ให้มันหมุนตามแรงลมด้วยนะครับ เห็นหลายคนบอกการ์ดจอเจ๊งไปละ

Comment

แกะออกมาทำความสะอาดแล้วจับทา MX2 ซะ!

Comment

ถ้ายิ่งใช้ยิ่งเย็นอะแปลก

Comment

ซิลิโคนแข็ง ฝุ่นเกอะซิ้งเยอะ ก็เอาออกมาปัดหน่อน

Comment

Global Warming

>< ~

Comment

Working...
                    X