การ์ดจอไหนรองรับ Vista มั่งค่ะ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: การ์ดจอไหนรองรับ Vista มั่งค่ะ

จีจี้มือใหม่
    Guest

Default การ์ดจอไหนรองรับ Vista มั่งค่ะ

คืออยากทราบอะมีการ์ดจอตัวไหนบ้างอะค่ะที่รองรับ ขอละเอียดหน่อยนะค่ะจะเอาไปประกอบการตัดสินใจค่ะ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

แค่มี Direct 9 เป็นใช้ได้

พวก GF 6 / 7 กำลังดี

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

รองรับไงอะ

แค่ใช้ได้หรือ เปิดAeroได้ หรือเปิดAeroและเล่นเกมไม่กระตุก

งั้นเอาที่มีแรม 256เมก แล้วรองรับ DirectX 9.0cขึ้นไปแล้วกัน

OverclockZone Member

vista นี่ถ้าหากมีการ์ดจอที่รองรับแค่ directx 9.0c ก็พริ้วแล้วครับ

แต่ถ้าจะใช้คุณสมบัติ directx 10 ที่ติดมากับ vista นั้น ตอนนี้ยังมีตัวเลือกน้อยอยู่

ค่าย nVidia เป็น ตระกูล G80 เช่น Geforce 8800 series, Geforce 8600 series และที่จะตามมาอีกหลายๆรุ่น

ค่าย ATi (อันนี้ไม่แน่ใจนะ) น่าจะเป็นตระกูล X2... เอ่อ ไม่ใช่ X200 นะ ผมหมายถึง X2300 หรือ X2900 ประมาณนี้

Bookmarks

Bookmarks