overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 54

Thread: [L4D] Patch v1.0.1.3 Full Update!

OverclockZone Member Zetarn's Avatar

Default [L4D] Patch v1.0.1.3 Full Update!

ตัวนี้ผมทำขึ้นมาโดยการรวมเอา Patch Files จากทุก version มารวมกันเป็นตัวเดียว เหมาะสำหรับ คนที่พึ่งจะหัดเล่นแล้วไม่รู้ว่าต้องลง patch ตัวไหนบ้าง หรือบางทีก็หาไม่เจอ ไม่ก็ขี้เกียจหาทีละ Patch ไปเลย ผมเลยทำตัวนี้ิออกมา

[L4D] Patch v1.0.1.3 Full Host ไว้ที่ Siamcafe *(เพิ่ม Files แก้ไขเสียงซ่าๆแล้ว)*

วิธีการโหลดมีดังนี้
    1.เปิด URL ข้างบนด้วย IE หรือ Firefox (ห้ามใส่ Link ลงใน program ช่วย Download ทุกชนิด)
    2.ใส่ Security Code ตามที่ท่านเห็น
    3.รอนับถอยหลัง 5วินาที จนแถบที่เขียนว่า "Download File Now" ขึ้นมาให้กดเพื่อโหลด Files

เมื่อ Download เสร็จแล้วจะได้ "L4D_v1.0.1.3_Full.rar" ให้แตก Files ดังกล่าวใส่ไว้ใน Folder ที่ลงเกมเอาไว้ (Folder ที่มี left4dead.exe หรือ hl2.exe หรืออื่นๆ) เท่านี้ก็เป็นอันเสร็จครับ
    (ในกรณีที่ลงแบบ STEAM ก็น่าจะอยู่ที่ Steam/steamapps/common/left 4 dead/)

ถ้าโหลดไม่ได้ให้ลอง Refresh หน้าจอดูนะครับ..

ปล. ลง patch เสร็จแล้วอย่าลืมลง Standalone v1.18 ขึ้นไปด้วยนะครับ
    ----------------------------------------------------------
    ส่วนอันนี้เป็น Standalone patch v1.18 RC2 ใช้ Crack Steam ให้สามารถเล่นใน Garena ได้
    http://files.siamcafe.net/download.p...e 1.18 RC2.exe

Host ทั้งหมดเอาไว้ที่ Siamcafe รับประกันความเร็วแบบ Local
    Last edited by Zetarn; 25 Apr 2009 at 15:08:55.

OverclockZone Member mygorn's Avatar

เยี่ยมเลยคับท่าน ผมกำลังรวบรวมให้เพื่อนเลยแต่หาเจอบ้างไม่เจอบ้าง ไลใส่ dvd9 ให้มันแมร่ง้ลย

OverclockZone Member

แจ่ม

OverclockZone Member meen182's Avatar

Quote Originally Posted by mygorn View Post
    เยี่ยมเลยคับท่าน ผมกำลังรวบรวมให้เพื่อนเลยแต่หาเจอบ้างไม่เจอบ้าง ไลใส่ dvd9 ให้มันแมร่ง้ลย

OverclockZone Member spykidswap's Avatar

จัดไปอย่างแรง .. ++

OverclockZone Member spykidswap's Avatar

ต้องให้เพื่อนๆใน Garena อัฟให้เป็น 1.3 ให้หมดถึงจะดี.. จะได้เห็นกัน .. ++

OverclockZone Member AnonymousX's Avatar
    Bangkok, Thailand

แงๆ ผมรอ Patch ของ exglade อยู่เลย -.- เขาว่าเน็ตเขาช้า up ไฟล์ช้ามาก

DukeSonic
    Guest

L4D Stanalone 1.18 RC2 + โปรแกรมอำนวยความสะดวกในการเปลี่ยนชื่อถาวรโหลดได้ที่
    http://www.uploadtoday.com/download/?277899&A=690452

ตัวแก้เสียงซู่ซ่า ๆๆๆๆๆๆ ของคนที่เคยลง v1.0.1.2 หรือ v1.0.1.3
    http://www.uploadtoday.com/download/?277971&A=202447

ปล1. สำหรับคนที่ติดตั้ง Patch v1.0.1.3 ไม่เป็นให้ไปติดตั้งที่ที่ Folder ที่มีไฟล์ left4dead.exe อยู่
    ตัวอย่างเช่น D:\รวมเกมส์\Steam\steamapps\common\left 4 dead
    (ห้ามลงตามแบบผมเพราะแต่ละคนที่อยู่ไฟล์ไม่เหมือนกัน)

ปล2. สำหรับการเปลี่ยนชื่ออีกวิธีใน console ให้พิมพ์ว่า setinfo name [ชื่อที่ต้องการ]
    แต่ในกรณีนี้เปลี่ยนชื่อได้ชั่วคราวเท่านั้นถ้าต้องการแบบถาวรก็ควรเข้าไปแก้ไขไฟล์ rev.ini ในโฟลเดอร์ left 4 dead หรือไม่ก็ใช้โปรแกรม L4D Name Changer ก็ได้
    Last edited by DukeSonic; 1 May 2009 at 12:39:32.

OverclockZone Member zeemyzelf's Avatar

สำหรับคนที่ลง1.3แล้วมีเสียงซ่าตอนปาระเบิดไฟ ให้โหลดตัวนี้ไปลงทับเลยครับ
    http://th.upload.sanook.com/download...62193f09d08b1f

OverclockZone Member l2etrorian's Avatar

ขอเก็บไว้หน่อยละกันครับ

ขอบคุณครับ ^^

OverclockZone Member Zetarn's Avatar

แก้ไขตัว Full patch 1.0.1.3 โดยเอา Files ของคุณ zeemyzelf ผสมลงไปใน patch ครับ

[L4D] Patch v1.0.1.3 Full Host ไว้ที่ Siamcafe *(เพิ่ม Files แก้ไขเสียงซ่าๆแล้ว)*

กระทู้บนสุดก็แก้ไขเป็นตัวนี้แล้วครับ*

Wink Many Thx...

thx...มาก หามาตั้งนาน ตัว Full นี่ลงข้ามเวอร์ชั่นได้เลยใช่ป่ะ ไม่ต้องต่อๆกัน.. ยังไงก็ขอบใจด้วจะได้ทันคนอื่นซะที !!!!

OverclockZone Member ong007's Avatar

น่าจะมี map ใหม่ๆ ด้วยนะครับ ท่าน Zetarn เอา map มันๆ มาลงให้หน่อยจะได้โหลดอันเดียวกันไปเลย

โหลดแล้วแตกไฟลเออเร่ออะไรไม่รู้คับแต่แตกได้ทับของเดิมเข้าเกมไม่ได้เลย
    โหลดไป2ครั้งแตกไฟล์เออเร่อไป2ครั้งเลย ไม่รุเป็นที่ไฟล์ไม่ครบหรือเป็นที่ตัวเกมผมหว่า
    ตอนไม่อัพแพทก้อเล่นได้ปกติพออัพเข้าเกมตอนฉากจบเด้งเลย อะไรสตีมๆนี่ละ

OverclockZone Member pann's Avatar

แหะๆ ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ ที่มีน้ำใจ

ฟอแมตเครื่องลงทุกอย่างใหม่หมดพอดี (รวมทั้งเกมด้วย) ขอบคุณครับ

OverclockZone Member zeemyzelf's Avatar

Quote Originally Posted by mkkamikaze View Post
    โหลดแล้วแตกไฟลเออเร่ออะไรไม่รู้คับแต่แตกได้ทับของเดิมเข้าเกมไม่ได้เลย
    โหลดไป2ครั้งแตกไฟล์เออเร่อไป2ครั้งเลย ไม่รุเป็นที่ไฟล์ไม่ครบหรือเป็นที่ตัวเกมผมหว่า
    ตอนไม่อัพแพทก้อเล่นได้ปกติพออัพเข้าเกมตอนฉากจบเด้งเลย อะไรสตีมๆนี่ละ
    ลืมลง Stanalone 1.8 ป่าวครับ

Quote Originally Posted by mkkamikaze View Post
    ลืมลง Standalone 1.8 ป่าวครับ

ยังมีเสียงซ่า อยู่เลยแก้ยังไงครับ
    Last edited by burin4600; 28 Apr 2009 at 02:10:57.

เอ่อ link ตายแล้วรึเปล่าครับ ผมโหลดไม่ได้ ขึ้นหน้าขาวใน FireFox และก็ IE เลยครับ

Quote Originally Posted by burin4600 View Post
    ยังมีเสียงซ่า อยู่เลยแก้ยังไงครับ
    แก้ได้แล้วครับ เสียงซ่า.........
    ไปหามาจากเว็บนอก

ใครยังซ่าอยู่บอกผมได้นะครับเดียวจัดให้ หายซ่าแน่นอนครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks