Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกPSUให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกPSUให้ทีครับ

ผมซื้อมาใหม่ได้เดือนกว่าๆและ เปิดมาก็ปกติ แต่เวลาเล่นเกมบางเกมเล่นๆไปจอก็ดับไป กดอะไรไม่ได้เลย ต้องรีเครื่องใหม่อย่างเดียวเลย ถ้าไม่เล่นเกมเครื่องก็ปกติดี มันอยู่ที่ PSU ใช่ไหมครับช่วยตอบให้ด้วย
    M/B : ASUS M2N68
    CPU : AMDX2 5200+
    Ram : Kington 2GB
    HDD : SEAGATE 500GB
    CD-Drive : LITE-ON
    VGA : GF9600GT 512M DDR3 256BIT INNO
    CASE : ปกติที่ขายทั่วไปอะครับ

เปลี่ยน psu ครับ งบเท่าไรครับ

Comment

มันเป็น ที่PSUใช่ไหมครับ งบ ประมาณ2000 อะครับ

Comment

Originally posted by dong1982 View Post
        มันเป็น ที่PSUใช่ไหมครับ งบ ประมาณ2000 อะครับ
        ThermalTake TR 470W 1,950 ตัวนี้เลยครับ แจ่มมาก

Comment

ที่ใช้อยู่ PSU ติดเคสเหรอครับ...
          ดูท่าทางเอา 9600GT ไม่ไหว...
          จัดไปตามท่านข้างบน...

Comment

ผมขอรบกวน ขอใช้พื้นที่ จขกท ด้วยนะครับ พอดี สเปกผมคล้ายท่านเลย มีแต่การ์ดจอที่ไม่เหมือน อยากทราบว่า ถ้าผมใช้ gts 250 แล้วมีงบ psu ไม่เกิน 2700 ที่ดูๆไว้ มี
            1. TAGAN TG600-U38 (Type B) Power Supply 600W
            2. iCute TiTaNium Pro 650W
            3. TT - LITEPOWER 500 W

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำนะครับ มีตัวไหนอยากเพิ่มเติมบอกได้เลยครับ

Comment

1.TT - LITEPOWER 500 W

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                1.TT - LITEPOWER 500 W
                ขอบคุณท่านมากครับ

Comment

Working...
                X