Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันพอจะมีสติ๊กเกอร์ระบายความร้อนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันพอจะมีสติ๊กเกอร์ระบายความร้อนไหมครับ

พอดีคิดเล่นๆครับว่ามันพอจะีมี สติ๊กเกอร์ระบายความร้อนหรือลดความร้อนลงไหม

พอดีกำลังหาวิธี ทำยังไงเวลาที่เราวางมือทางด้านซ้ายเพื่อที่จะพิมพ์ keyboard ของ notebook มันเย็นลง ความร้อนมันมารวมตรงนี้เป็นทุกเครื่องเลย เอาพัดลมเปาก็แล้วก็ยังร้อนอยู่ดี

ใครพอจะมีทางแก้บ้างครับ

มันร้อนจากในเครื่อง แผ่นบางๆ ที่ติดแล้วเย็น ก็น่าจะเพวเทียล่ะนะ

มีก็ดีสิ เอามาแปะ HDD ซักโหล

Comment

อีกหน่อยอาจจะมีก็ได้นะครับ ^^

Comment

ผมพึ่งคิดได้เมื่อคืนตอน 4 ทุ่มครับ

อากาศที่ห้องร้อนมากครับ เวลาร้อนๆ นี่ผมก็จะเเซ่ผ้าไว้ในตู้เย็นครับ ร้อนมากๆ ก็เปิดตู้เอาผ้าเช็ดหน้าที่เเซ่ไว้หลายผืนมาเช็ดหน้าครับ ก็รู้สึกคลายร้อนได้ระดับหนึ่งครับ

ผมก็ลองคิดดูครับ ขนาดคนยังร้อนขนาดนี้เลย เครื่องที่กินไฟ แถมทำงานตลอดก็คงร้อนไม่เบา เกิดแรงบันดาลใจครับ

พอดีซื้อฟองน้ำแบบที่เก็บอุ้มน้ำได้เยอะๆ มาใช้เวลากดละลายน้ำเเข็งจะได้ไม่ล้นตู้เย็นครับ ก็เลยลองดูครับ

นำไปเเซ่น้ำ อุ้มน้ำพอประมาณ ไม่ให้ล้นไหล แล้วนำไปวางไว้บนเคสครับ

รองด้วยผ้าซามัวร์ปลอม (อุปกรณ์ทั้ง ๒ อย่าง หาซื้อได้ที่คลองถมครับ)

กันไม่ได้น้ำเข้าไปในเครื่อง ถ้ารั่วไหล งานเข้าแน่ๆ ครับ อาจคิดภาพไม่ออกครับ ให้นึกภาพตอนเราเป็นใหญ่แล้วเอาผ้าเย็นวางไว้ที่หน้าผากนั่นแหล่ะครับ

ผลที่ได้รับครับ เกินคาดครับ

อุณภูมิในเครื่องเย็นลงมากกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

คงต้องใช้ผ้าเย็นซินะ ^^

Comment

ซื้อ keyboard USB มาต่อซิ ไม่มีร้อนเลย

Comment

Working...
            X