Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Elite Pro กับ Xtreme Music เสียงแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน ถ้าตัดเรื่องราคาออกไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Elite Pro กับ Xtreme Music เสียงแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน ถ้าตัดเรื่องราคาออกไป

X-Fi Elite Pro กับ Xtreme Music เสียงแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน ถ้าตัดเรื่องราคาออกไปคับ
    ผมถามดูจ้า ถ้าตัดเรื่องราคาออกไป สองตัวนี้เสียงแตกต่างกันอย่างไรบ้าง
    ขอบคุณมากๆคับ

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ใครทราบรบกวนช่วยมาให้่ความกระจ่างหน่อยจ้า

Comment

ขออภัยครับ สำหรับผมไม่ทราบเนื่องจากไม่เคยได้ฟังเสียง
        ในเวบ OCZ ก็มีรีวิวไว้บ้างแล้ว
        http://www.overclockzone.com/pod/Yea...nup/index.html
        แต่เห็นราคาขายที่ร้าน HWH
        ELITE PRO ราคา 16900.....อ๊าก..เอื๊อก...เฮ้อ..
        Last edited by dragon_horse; 25 Apr 2009, 03:46:48.

Comment

ในเว็บรีวิวเค้าไม่ได้บอกถึงความแตกต่างของเสียงไว้เลยคับ
          บอกไว้แค่ความแตกต่างของ Hardware และ Software และรุ่นต่างๆเท่านั้น
          แต่ไม่ได้บอกไว้ถึงความแตกต่างของน้ำเสียงระหว่าง X-Fi Elite Pro กับ Xtreme Music คับ

Comment

ตามความรู้สึกผมนะ เพราะจำเสียง music ไม่ค่อยได้แล้ว (ขายไปแล้ว)
            Elite Pro = เบส ออกหนาด้านกว่า ส่วน กลางไม่จัด แหลม เนียนกว่า
            Music = เบสตึบ ส่วน กลางออกจัดกว่า แหลม เป็นรอง Elite Pro

Comment

Elite Pro ดีกว่า Music เยอะมั้ยคับ ตอนนี้ผมเองกำลังตัดสินใจอยู่ด้วยคับ ถ้าแตกต่างไม่เยอะแบบเห็นผลเลย
              ผมก็จะใช้ xtreme music ต่อจ้า

Comment

ผมไม่ชอบเสียงแหลม X-Music ว่าจะขายไปเอา ElitePro ไม่ก็ Essence STX ที่ว่า ElitePro แหลมเนียนนี่น่าสนครับ

Comment

ใครเคยฟังทั้งสองตัว รบกวนช่วยเปรียบเทียบความแตกต่างให้หน่อยน่ะครับ
                  ผมเองอยากทราบคับ ว่ามันต่างกันอย่างไรบ้าง เห็นมีคนบอกว่าเสียงดี
                  แต่มันดีจนเห็นความแตกต่างเลยมั้ย ระหว่าง elite pro กับ xtreme music

Comment

Elite เสียงดีกว่าแน่นอนครับ(แต่หูผมนะ) เริ่มตั้งแต่ เบสนุ่มกว่า แหลมก็ดีกว่าครับ เสียงกลางผมก็ว่าดีก่า สรุปตอนนี้ขายทิ้งเกลี้ยงทั้ง Elite และ Music แต่คบอยู่กับ Prelude แทนครับ

Comment

พี่หอมน้อยคับ ไม่ทราบว่าเห็นได้ชัดเจนเลยมั้ยคับพี่

Comment

ใช้elite pro
                        กะ
                        gigaworks s750

โคตรแจ่ม

ทั้งเล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ครบเลย

ตอนนี้จะร้องคาราโอเกะดู

Comment

ครับผม

Comment

Originally posted by หอมหน่อย View Post
                            Elite เสียงดีกว่าแน่นอนครับ(แต่หูผมนะ) เริ่มตั้งแต่ เบสนุ่มกว่า แหลมก็ดีกว่าครับ เสียงกลางผมก็ว่าดีก่า สรุปตอนนี้ขายทิ้งเกลี้ยงทั้ง Elite และ Music แต่คบอยู่กับ Prelude แทนครับ
                            ไม่ทราบว่าแตกต่างกันชัดเจนมั้ยคับ ตอนนี้ผมอยากจะละลาย Sound Card ให้เหลือแค่ตัวเดียวคับ
                            เลยอยากทราบคับ ว่าเสียงมันแตกต่างจาก xtreme music มาน้อยแค่ไหน ถ้ามากจนเห็นผลชัดเจน ผมจะเปลี่ยนคับ แต่ถ้าไม่ชัด ก็กะว่าจะใช้ต่อไปครับ

Comment

...............

Originally posted by หอมหน่อย View Post
                              ไม่ทราบว่าแตกต่างกันชัดเจนมั้ยคับ ตอนนี้ผมอยากจะละลาย Sound Card ให้เหลือแค่ตัวเดียวคับ
                              เลยอยากทราบคับ ว่าเสียงมันแตกต่างจาก xtreme music มาน้อยแค่ไหน ถ้ามากจนเห็นผลชัดเจน ผมจะเปลี่ยนคับ แต่ถ้าไม่ชัด ก็กะว่าจะใช้ต่อไปครับ

Comment

Working...
                              X