Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต true ต่อไม่ได้ขึ้น 678

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ต true ต่อไม่ได้ขึ้น 678

เปลี่ยนเครื่องคอมใหม่แล้วใช้ Win XP pack3 เดิมใช้ Pack2 ใช้ internet true สั่ง connect แล้วจะ erreor ขึ้น 678 the remotecomputer did not repond for furture assistance , click more info or serch Help and support Center ใครพอทราบอาการช่วยแนะนำด้วยครับ หรือต้องลง win xp pack 2 เหมือนเครื่องเก่า .. ขอบคุณล่วงหน้า

ต้อง fix ip ด้วยนะครับ sp3

Comment

การ fix IP เข้าไป set ที่ไหนครับแล้วต้องดู IP เก่าเครื่องที่ต่อได้ใช่ไหมครับ .. ขอบคุณ

Comment

กำหนดให้เครื่องรับ ip โดยตรง สำหรับเน็ตทรู กรอกตัวเลขตามนี้เลย

Preferred DNS Server 203.144.207.29

Alternet DNS Server 203.144.207.49

กด OK ก็เรียบร้อย ครับท่าน

Comment

Originally posted by strida View Post
          การ fix IP เข้าไป set ที่ไหนครับแล้วต้องดู IP เก่าเครื่องที่ต่อได้ใช่ไหมครับ .. ขอบคุณ

fix ip เครื่องคอมครับ

ปกติ ค่าดีฟอลต์ของโมเด็มคือ 192.168.1.1

เราก็ตั้ง ip ในเครื่องเราเป็น 192.168.1.2 subnet 255.255.255.0 Gateway 192.168.1.1 << ip ของ โมเด็ม ส่วน DNS 192.168.1.1 หรือ ตามหัวข้อบน เพราะปกติผมใช้ dns เดี่ยวกะ gateway

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับเดี๋ยวลอง Set ดูได้ผลยังไงแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

Comment

Working...
            X