Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8500 P5QL PRO OC 3.8MHZ ใช้งานได้ดีแต่รันโปรแกรม hyper pi แล้ว CPU 100 % แล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ps000000 View Post
    บอร์ดชิป P43 มันตันที่บัส 400 หน่อยๆไม่ใช่หรอเคยเห็นมาหลายคนแล้ว
    สรุปคือเปลี่ยนบอร์ดเหรอครับ

3.8Mhz!!! Ghzนะครับ

ลองค่อยๆไล่ไปทีละ1จึ๊กครับ

Comment

Originally posted by yanano View Post
      เอา 4.2 ก้อได้ครับจะลองเอาแรม 1 G ออกด้วยนะครับ

4.2 ต้อง 443x9.5 บอร์ดตัวนี้ตันที่บัส 400 นิดๆ คงจะยากครับ ลดตัวคูณแล้วลองลากบัสดูก่อนครับ
      ว่าสุดที่เท่าไร

Comment

p5ql pro ตอนแรกผมใช้อยู่ครับดึง e8500 ไม่ได้หรอกครับ ตันที่บัส 430 ประมานนั้นเคยใช้อยุ่ อิอิ ไปเอา p5q-e ดิ ลากมันมาก

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนบอร์ดบอกผมนะ อิอิ บอกราคา แต่ผมยังไม่บอกซื้อนะ ^^

Comment

ตอนนี้ทุกอย่างเสถียนแล้วครับ 3.8 ก็พอแล้ว คิดว่าบอร์ดลากไม่ขึ้นเอาซื้อใหม่ก่อนปีหน้า

Originally posted by yanano View Post
            E8500 P5QL PRO OC 3.8MHZ ใช้งานได้ดีแต่รันโปรแกรม hyper pi แล้ว CPU 100 % แล้วค้าง ต้องแก้ยังไงครับแสดงว่ายังไม่เสถียนใช่ไหมครับ รันใน CRY SIS เฟลมขึ้นนิดหน่อยครับใช่งานได้ไม่มีปัญหาครับ hyper pi ค้างต้องยกเลิกโปรแกรมครับ ส่วน CPU Z โอเคครับ ควรแก้ที่จุดไหนดีครับ แต่ผมคิดว่าใส่ไฟเกินนิดหน่อยมั้ง ขอคำแนะนำด้วยครับ แต่ว่าอยากที่ 4.8 ครับ ขอสูตรเป็นแนวทางด้วยครับ ท่านผู้รู้ทั้งหลาย ผมมีรูปให้ดูด้วย ขอขอบคุณครับ
            ตอนนี้ทุกอย่างเสถียนแล้วครับ 3.8 ก็พอแล้ว คิดว่าบอร์ดลากไม่ขึ้นเอาซื้อใหม่ก่อนปีหน้า
            มีรูปให้ดูครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำที่ดีครับ ได้ความรู้เยอะครับจากเว็ปนี้
            Attached Files

Comment

Working...
            X