Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้จอ Benq ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้จอ Benq ครับ

เวลาผมปิดเครืองจอมันจะปิด(ต้องปิดสวิตไฟด้วย)ไปด้วย เพราะเวลาเปิดเครื่องใหม่ต้องมานั้งกดสวิตเปิดจอใหม่ ตัวจอมันปรับให้เปิดตลอดได้ป้าวครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีคับ มันเป็นระบบของมัน

Comment

Originally posted by arito View Post
      ไม่มีคับ มันเป็นระบบของมัน
      อ๋อขอบคุณมากครับ พอดีใช้ SAMSUNG ตลอดตั้งแต่ CRT ไม่เคยจอ T_T

เห็นเค้าว่าเปิดจอที่หลังคอมมันไม่ดีจริงรึป้าว

Comment

ไม่เกี่ยวหรอกมั้ง ปิดจอก่อนคอมดับเนี่ย ผมเปิดคอมทิ้งไว้ แต่ปิดจอ แล้วไปนอนประจำ ประหยัดไฟ ไม่ทำให้ร้อนด้วย

Comment

Originally posted by arito View Post
          ไม่เกี่ยวหรอกมั้ง ปิดจอก่อนคอมดับเนี่ย ผมเปิดคอมทิ้งไว้ แต่ปิดจอ แล้วไปนอนประจำ ประหยัดไฟ ไม่ทำให้ร้อนด้วย

ป้าวครับแบบนี้ผมปิดประจำเวลาโหดลบิท หมายถึงเวลาเปิดคอมแล้วเปิดจอตอนคอมกำลังบูทเข้าวินโด้

Comment

ออ ถ้าแบบนั้น มันคงไม่ได้หรอกคับ จอมันไม่ใช่โปรแกรม คุณปิด มันก็ปิด คุณเปิดมันก็เปิด

Comment

เห็นเค้าว่ากันว่า ควรจะเปิดจอก่อน

Comment

ผมเปิดสวิตปลักพ่วง > กด power case > เปิดจอ(benq)> icon game มันจะดูดเมาส์เราเข้าไปเอง

Comment

Originally posted by noxi View Post
                  เห็นเค้าว่ากันว่า ควรจะเปิดจอก่อน
                  ใช่ปะเหมือนเคยได้ยิน - -
                  ละทำไงละนิต้องเปลี่ยนนิสัยตัวเองหรอนิ Benq นะ Benq
                  ผมก็เสียบเข้า UPS ละไม่ได้เสียบเข้าตู.ด PSU

Comment

Originally posted by monkeypond View Post
                    ผมเปิดสวิตปลักพ่วง > กด power case > เปิดจอ(benq)> icon game มันจะดูดเมาส์เราเข้าไปเอง
                    (มุขป้าวนิตามไม่ทัน 5 5 5 ) มีดูดเมาส์ด้วยหรอครับ แต่ชอบนะเวลาเปิดโชร์ Benq สวยดี

แต่สีรู้สึกจะออก เหลืองๆๆเย็นๆๆๆ เล่นเก่มสบายตาดี แต่ผมชอบสีซัมซุงมากกว่ารึอาจจะใช้มานานตั้งแต่ CRT เลยชินตา
                    Last edited by kidnapped1; 25 Apr 2009, 20:16:54.

Comment

ดันๆๆไม่มีใครใช้ benq เลยหรอก๊าบ

Comment

ก็ดีนะของBenq ถูกดี

Comment

Originally posted by ruzifer87 View Post
                          ก็ดีนะของBenq ถูกดี
                          คุ้มจริงๆๆครับ G2020HD ไม่ถึง 4000 ก็มี 20 นิ้ว 16:9 ให้ใช้แล้ว

Comment

Working...
                          X