Announcement

Collapse
No announcement yet.

เช็ค สัญญาณรบกวนอินเตอร์เนต ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เช็ค สัญญาณรบกวนอินเตอร์เนต ยังไง

จะเช็ค ค่าสัญญาณต่างๆของอินเตอร์เนตยังไงครับ เช่นค่า Noise Margin อะคับ

ผทใช้ modem True ต่อกับ เราเตอร์ Wireless อะคับ

ขอบคุณครับ

ดันๆๆๆ

Comment

ดูใน เล้าเตอร์ ครับ

linksys จะอยู่ที่ Status แล้วก็เลือก DSL Connection

โมเด็มแต่ละนี่ห้อ แต่ละรุ่น ไม่เหมือนกัน ลองหาดู ครับ
      Attached Files
      Last edited by Areyo; 25 Apr 2009, 19:47:27.
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

แล้วใน ZyXEL P-660HW-T1 v2 ละครับผม

Comment

Originally posted by mac4thai View Post
          แล้วใน ZyXEL P-660HW-T1 v2 ละครับผม
          เหมือนกัน แหละ ครับ

ท่าน ต้องหาเองว่า มันอยู่ในหมวดไหน

ง่ายที่สุดไล่ดูทีละหมวด เลย ยังไงก็เจอ
          ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
          ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
          ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
          sigpic

Comment

google

Comment

Originally posted by Areyo View Post
              เหมือนกัน แหละ ครับ

ท่าน ต้องหาเองว่า มันอยู่ในหมวดไหน

ง่ายที่สุดไล่ดูทีละหมวด เลย ยังไงก็เจอ
              ขอบคุณนะครับผม

Comment

Originally posted by mac4thai View Post
                อยู่ที่หน้่า
                Maintenance > Diagnostic > DSL Line > DSL Line Status

Comment

Originally posted by sifer2002 View Post
                  อยู่ที่หน้่า
                  Maintenance > Diagnostic > DSL Line > DSL Line Status
                  ขอบคุณมากๆเลยครับผม

noise margin upstream: 21 db
                  output power downstream: -1 db
                  attenuation upstream: 8 db

noise margin downstream: 21 db
                  output power upstream: 11 db
                  attenuation downstream: 17 db

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X