Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคน ยี่ห้ออะไรจ๊าบบสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^
    ^
    ^
    เป็นคำตอบสุดท้าย

Comment

mx-2/ใน ocz ก็มีคนขายนิถูกกว่า tk ด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by Psalmon View Post
        เคยเห็น ซิลิโคนเก่าที่เคยแปะก่อนหน้า มันแห้ง เหมือนจะแข็งๆ เลยนี้น่า
        แลวเอาแค่ทิชชู่ถู อย่างเดียวจะออกเหรอ
        ออกครับ ถ้าเล็บไม่ยาว ใช้เล็บจิกทิชชู่แล้วขูดๆถูๆครับ ถ้าเล็บยาวแต่ไม่คมก็เอาเล็บขูดเลยครับ

Comment

ocz freez ครับ

Comment

ซิลิโคนแบบนี้ช่วยลดความร้อนได้ขนาดไหนคับ ในกรณี 1.ซิ้งค์เดิม 2.ซิ้งค์ดีๆทั้งหลายคับ

ที่สนใจเพราะเคยเห็นเค้าว่าซิลิโคนพวกนี้ดีกว่าซิ้งค์บางรุ่นด้วยซ้ำคับ

Comment

1. ซิงค์เดิมผมว่า ลงไม่กี่องศาหรอก ถ้าเกิน 4-5 นี่ก็เืทพมากแล้ว
              2. เปลี่ยนซิงค์ดีๆพร้อมเปลี่ยนซิลิโคน มันก็ต้องเย็นสิครับ - -"
              แต่ไม่รู้ความเย็นที่ลดลงจะบอกอะไรได้รึเปล่า เพราะซิงค์มันก็คนละตัวกัน - -

Comment

เพรช มันความร้อนมันไม่ค่อยนิ่งไงมะรู้ ขึ้นๆลงๆ idle

Comment

Originally posted by Bawarianz View Post
                  ผมใช้ผ้าชุบแอลกอฮอล์อ่ะ แต่มันมีน้ำยาสำหรับเช็ดโดยเฉพาะด้วยนะเออ แต่เปลืองง่ะ เวอร์ไป เหอๆ

รีวิว ซิลิโคน 33 รุ่นจ๊ะ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=451719
                  ปล. เคยใช้2รุ่นเอง ถ้าไม่นับรวมพวกหลอดละ 10กว่าบาท 555
                  ตามนี้เลยครับ คนนี้คอมเค้าแรง ผมเห็นมากับตา มีการเอาไดร์เป่าผมมาเทส full load ด้วย เอากะเค้าดิ

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                    ซิลิโคนแบบนี้ช่วยลดความร้อนได้ขนาดไหนคับ ในกรณี 1.ซิ้งค์เดิม 2.ซิ้งค์ดีๆทั้งหลายคับ

ที่สนใจเพราะเคยเห็นเค้าว่าซิลิโคนพวกนี้ดีกว่าซิ้งค์บางรุ่นด้วยซ้ำคับ
                    idle ไม่เห็นผลสักเท่าไหร่
                    แต่ถ้าfull loadการดึงความร้อนของซิลิโคน มีผลมากครับ
                    ทั้งซิ้งธรรมดา และก็ซิ้งดีๆครับ

Comment

GALid GC EX คับ .

Comment

Coollaboratory Liquid Pro ดีที่สุดแล้วครับ

Comment

Geild GC EX

Comment

pk1

Comment

mx-3 ดีขึ้นมาอีก 1 องศา จาก mx-2 ตัวอื่นไม่รุ้ เคยใช้ตัวนี้ตัวแรก ก็ดีนะ

Comment

ตอนนี้ผมอยากลอง Indigo Xtreme ครับ อิอิ

Comment

Working...
                                X