overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 61

Thread: ว่ากันด้วยเรื่อง..ประกัน...ร้านTK

OverclockZone Member suicide's Avatar

Default ว่ากันด้วยเรื่อง..ประกัน...ร้านTK

เล่าสู่กันฟังนะครับ...
    พอดีวันนี้ไปเคลมของที่พันทิพย์ มา ร้าน TK ครับ เป็น PSU 650W ไปถึงร้านก็ไม่มีของ คิดในใจ ทำไงดีหว่า เพราะตัวนี้กว่าจะได้ใช้ก็รอสั่งของ 2 อาทิตย์ ก็คิดว่าต้องรออีกแน่ๆ แต่ ปรากฎว่า พี่เจ้าของร้านบอกว่า ของมันไม่มี งั้นพี่เปลี่ยนตัว 750W ไปละกัน ก็เครียดนิดๆว่าตายเเล้วสงสัยเสียเงินเเน่ๆ
    แต่พี่เจ้าของร้านบอกเปลี่ยนให้ใหม่เลยนะน้องไม่ต้องเพิ่มเงินนะ ใจมากๆ ดีใจมากเลยครับแต่ไม่ใช่เพราะ ได้ของใหม่นะ แต่ ซึ้งน้ำใจและความรับผิดชอบของทางร้าน
    ก็ไม่มีอะไรครับแค่อยากมาเล่าประสบการณ์ดีๆกับร้านค้าอีกครั้ง ร้านค้าดีๆ ลูกค้ารัก...ครับ

1.แต่ถ้าใครที่จะว่าผมเป็น หน้าม้า หรือ โฆษณา ผมก็เข้าใจครับ คนเราคิดไม่เหมือนกัน มองไม่เหมือนกัน จะเชื่อหรือไม่ คุณก็เลือกได้ครับ

2.ผมเป็นคนเดียวกับที่เคย post ขอบคุณ JEDI
    [ใครสงสัยว่า เอ๊ะหน้าม้ารึเปล่า ย้อนกลับไปอ่านข้อ 1]

3.เห็นผมมาชมร้านค้าแบบนี้ บ่อยๆ [2ที]
    ร้านที่อยากจะด่าให้หนักอยากให้มันเจ๊ง มีเยอะกว่านี้ 500เท่า
    แต่ โจมตีร้านค้าแย่ๆ มีคนมาพูดกันตลอดอยู่แล้ว [ถ้ามันเอาเปรียบลูกค้าจริงๆ เดี๋ยวมันก็อยู่ไม่ได้เอง]

ปล. ขอขอบคุณ TK เป็นการส่วนตัวตรงนี้เลยครับ

OverclockZone Member suicide's Avatar

ลืมไปนิดนึง กราบ ขอบคุณ พี่น้อง ที่เข้ามา อ่านครับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ดีใจด้วยครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

Tk กับร้าน ที่เปิดใหม่ ใกล้ๆๆกัน มัน เครือเดียวกันปะครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ชอบบบบบ . . น้อง

OverclockZone Member pongsak09's Avatar

ปลื้มแทนเลย^^

OverclockZone Member mini_bank's Avatar

เครือเดียวกันเยย TK ชั้นล่างมี 3 ร้านเลยอ่ะ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ร้านแบบนี้ดีคับ

ซื้อใจลูกค้า

แต่กว่าบางร้านปากหมาชิหาย

OverclockZone Member yenmanovic's Avatar

tk บริการดีครับ ผมก็ประกอบเครื่องกับเขา ผมเคยไปซื้อ cpu x2กับเขา พอดีของหมด เขาบอกให้ไปซื้ออีกร้านนึง แล้วเอามาเขาใส่ให้ด้วย

บริการดีมากๆครับ

OverclockZone Member Oni_Tiruk's Avatar
    กทม. ตลิ่งชัน  จีน ญี่ปุ่น

อิอิอิอิ

ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาอ่านมากครับ
    ร้านไหนดีๆก็...ว่ากันไป
    ร้านไหนแย่ๆ ก็...เวรกรรมมีจริงครับ เหอๆ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

เจไดก็ดีนะ เคยซื้อ HR-01 มาแล้วใช้ไม่ได้เพราะใส่แล้วปิดฝาเคสไม่ลง ไปขอเปลี่ยนเป็น Zalman 9700LED เขาก็ให้เปลี่ยน ไม่เสียเงินเพิ่มซักบาทเหมือนกัน ยกเว้นค่ารถไป-กลับ

OverclockZone Member nooaey's Avatar

ร้านค้าดีๆ ชื่อเสียงสำคัญที่สุด

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

เด็กผู้หญิงร้านนี้น่ารักดี ไม่รู้ลูกหรือหลาน หรือลูกจ้างก็ไม่รู้ ยังเด็กอยู่เลย

OverclockZone Member acolyte01's Avatar
    Microsoft Corpration Co,Ltd Founded By sTEP Corprarion Co,Ltd USA อายุ 26 อย่าเข้าใจผิดน่า

ดีใจด้วยคับ

OverclockZone Member naruebase's Avatar
    บางบอน4 หนองแขม บางแค วงเวียนใหญ่ ท่าพระ พระราม2 ดาวคะนอง

ผมเคยซื้อชั้นล่างตรงข้างๆร้าน Save Way อ่ะ พี่ผู้หญิงหน้าบอกไม่รับบุญซักเท่าไหร่ เก็บตังค์อย่างเดียว แต่จะมีพี่ผู้ชายอ่ะที่ดีหน่อย

OverclockZone Member Saki's Avatar

เดี๋ยวนี้ ผมเข้า TK ตลอดเลย
    ช่วงหลังเจอประสบการณ์ไม่ค่อยดีกับพวกร้านเก่าๆบางร้าน ที่คิดว่าตัวเองเปิดมานาน ลูกค้าเยอะ มีปัญหาอะไร คุยยาก ถามไม่อยากตอบ ฯลฯ...

ก็ขอให้ร้าน TK บริการดีอย่างนี้ตลอดไปนะครับ

Quote Originally Posted by ARES View Post
    เด็กผู้หญิงร้านนี้น่ารักดี ไม่รู้ลูกหรือหลาน หรือลูกจ้างก็ไม่รู้ ยังเด็กอยู่เลย
    เด็กผู้หญิงในร้าน รู้สึกว่าจะเป็นหลานนะครับ
    พี่ไม่ค่อยสบตาน้อง ไม่ใช่เพราะพี่คิดอะไรนะ... แต่เป็นเพราะพี่เขิล...

OverclockZone Member jester's Avatar

ไม่ได้อยากจะบ่นนะครับ แต่รอเปลี่ยนฝาหน้า stack 831 มาเป็นเดือนแล้ว โทรไปหลายรอบอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ได้โทรไปเดือนแล้วก็ไม่มีข่าวคราวเลยครับ แต่เรื่องบริการเป็นที่พอใจนะครับตอนที่ไปซื้อ แต่ขอบ่นหน่อยครับเมื่อไหร่ฝาหน้าผมจะได้เปลี่ยนซักที

OverclockZone Member oygnon's Avatar

เมื่อไรร้านอื่นจะมียังงี้มั่งน๊า

OverclockZone Member NOLand's Avatar

ดีใจด้วยครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks