overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: จะลง Windows XP หรือ Win 7 Rc ไว้เล่นเกมดีอะครับ

OverclockZone Member first900's Avatar

Default จะลง Windows XP หรือ Win 7 Rc ไว้เล่นเกมดีอะครับ

คือ ใจก็อยากจะลง Win 7 Rc อะครับ
    แต่ เป็น Rc กลัวมันจะมีบั้กอะไรรึเปล่า
    เน้นแต่ offline นะครับ
    มี Company of Heroes Tale of Valor เล่นกับบอท โหมด Skirmish นิดหน่อยครับ

immortalpao's Avatar

ถ้าเครื่องแรงๆจัด Win 7 ไป แต่ถ้าชอบแบบเบาๆไม่กินเครื่องไม่มีปัญหา xp

OverclockZone Member first900's Avatar

เอาประมาณไหนอะครับของผม
    T7250@2.00Ghz
    8600m GS
    DDR-2 2 GB
    พอมั้ยครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

xp ไปเถอะคับ

OverclockZone Member thejetz's Avatar

XPดีสุดแล้วแต่อาจจะไม่สวยอะครับ

งั้นก็แจ่ม

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

Win 7 ระบบ Security ดีกว่า XP หลายเท่านะครับ ไม่กินทรัพยากรเครื่องมากเหมือน Vista จริงๆเรียกว่า Vista Final นั่นแหละน่าจะดีที่สุด XP ช่องโหว่เยอะกว่า Vista และ Win 7 ครับอีกอย่างหนึ่งครับ Worm ใน XP ทำอะไร Vista กับ 7 ไม่ได้ครับเคยลองมาแหละ แต่ไม่ทุกตัวนะครับ รวมทั้ง Vista และ 7 ยังมี Dx10 และ Dx11 ที่กำลังจะมาด้วยครับ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

เอามาเล่นเกมออฟไลน์เป็นหลัก ต้องเลือก Windows 7 ครับ เหตุผลง่ายๆ ก็ เวลาโหลดคัตซีนแบบ HD จะโหลดได้เร็วกว่า XP แถมบางเกมเฟรมเรตก็ให้สูงกว่า XP อีกด้วย
    อีกอย่างก็คือ Windows 7 มันเร็วพอๆ กับ XP แต่สวยกว่า มีแรม 2GB ใช้คู่กับซีพียูอะไร ก็สบายๆ ครับ สำหรับ Windows 7

OverclockZone Member Napart's Avatar

window 7 นี่เปิดตัวอย่างเป็นทางการรึยังครับผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร

OverclockZone Member Auto HD's Avatar

window7 ผมถามคนในร้านคอมแล้ว เขาบอกบั๊กบันไล

OverclockZone Member arito's Avatar

ว่าจะซื้อ hdd ใหม่ วางระบบในคอมใหม่ จะลง win 7 เหมือนกัน ไม่รู้ตอนนี้ work ไหม

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

ถ้าไม่เคยลอง DX10 ก็เล่น 7 ก็ได้

ภาพต่างกันเยอะ พวก ควัน แสง ไฟ เงา ทำนองเนี้ย มี shader 4.0 ด้วย (ในเกมที่รองรับ)

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

เมื่อใหร่โปรแกรมและเกมส์ต่างๆ ออกมารองรับ 7 เต็มรูปแบบนะครับ
    มันจะะเป็นวันของเรา ฮ่าๆ
    จะว่าไปก็ไม่ต้องลง driver มากมายอะไรนะครับ ผมลงแค่ vga 64 บิต กะ card reader 32 บิตเท่านั้นเอง
    นอกนั้นอยากลงก็ลงครับ ไม่เสียหายอะไร ทำงานได้เร็วเหมือนกัน

ส่วนตัวผมใช้ทำงาน ที่บ้าน ต่อ 2 จอ แสดงผลแยกกะที่ทำงาน add driver จากเครื่อง print เน็ตเวิร์ค ต่อกะแสกนเนอร์+ปริ๊นเตอร์ไร้สาย ใช้ driver vista 32bit ไม่ได้ก้โหลด 64 บิตมาใช้ได้หมด
    รับเมล เล่นเนต camfrog เล่นเกมส์ offline โหลดบิต ทำนู่นทำนี่ มีแต่เร็วกับเร็วครับ ที่ทำงานอิจฉา ฮิๆ

ทุกวันเนี่ย ปิด notebook แค่ตอนเดินทางกลับบ้าน กะเดินทางไปใหนมาใหนเท่านั้นเอง นอกนั้นเปิดตลอด ร่วมๆ 20 ชม ทุกวัน สำหรับ win7 เป็นอย่างนี้มาจะสามเดือนแล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ

Win 7 Ultimate x 64 กะเสป็ค notebook
    CPU c2d 2.6 Clock ที่ 2.95
    แรม 4กิ๊ก
    การ์ดจอ 8600M GS
    HDD 250 หมุน 7200 รอบ
    แค่ของผมยังเร็วจี๊ด+ลื่นหัวแตก PC ที่รองรับ vista ไม่ต้องพูดถึงครับ

OverclockZone Member MIGGERS's Avatar

เล่นเกมแบบสบายใจ Win xp คับ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Windows 7 บั๊กบันไลนี่ มันตัว Beta ครับ ผมใช้ Build 7077 อยู่ ก็ดีเสถียรดี เกมก็เล่นได้ดี ไม่มีปัญหา

ก็นะครับ Windows 7 ก็ดีครับ
    แรมผมก็ 2 GB อยู่แล้ว
    แล้วใช้ Dx 10 แล้วเฟรมเรตจะตกมั้ยครับ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

XP เล่นได้เเค่ Derect X 9 นะครัย ภาพเเย่กว่า 10 อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ผมบอกตรงๆนะว่าผมเนะนำวิสต้า เพราะมันก็ไม่ได้มีปัญหากับเกมอะไรขนาดนั้น เกมเก่าๆมันก็เล่นได้เกือบหมด (เเต่คนไทยบอกเล่ยไม่ได้ เพราระหมายถึงตอนที่มันออกมาใหม่ๆยังไม่มีเซอวิสเเพค) เชื่อผมเหอะครับ ผมเล่นมาหมดเเล้วในตลาด เล่นได้หมด ยก้ว่นบางเกมเช่น redalrt 2 ต้องไปกดที่ Run as admin เเค่นั้นเอง

OverclockZone Member samza2's Avatar

ถ้าเล่นเกมส์ก้ windows 7 โลด...
    ไม่เน้นใช้โปรแกรมต่างๆนะ แบบว่าเรียนไรนี้ที่ต้องใช้พวกโปรแกรมรุ่น ฟอสซิล เหอๆ

แต่ผมใช้วิสต้า64บิทถึงจะรับประทานแรม ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ เกือบ1.5GB
    แต่มันก้อยู่ท้องได้นาน...ไม่อืด กินอย่างคุ้มค่า
    ส่วนจะใช้โปรแกรมเก่าๆ ผมก็ใช้โปรแกรมVmware ลงวินโดวส์Xp อีกตัว

******รอตัวเต็มออกก่อน เดวค่อยไปใช้ 7 เพราะ จะมีโปรแกรมรองรับเยอะ และมันสวย อลังกาล ลื่น******

OverclockZone Member momokiko's Avatar

OS Se7en ของแท้ออกมาประมาณกี่บาทละเนี่ย จะได้เก็บตังรอ = =

Xp ตอนนี้ยัง 5 พันกว่าแล้ว Se7ven มันจะกี่บาทละเนี้ย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks