Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องแบบนี้ถือว่าเป็นเรื่องธรรมดาป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องแบบนี้ถือว่าเป็นเรื่องธรรมดาป่าวคับ

คือผมเอาคอมไปซ่อม 2 อาทิด(ส่งMB เครม)
    พอผมกลับไปเอา ผมเห็นมันเอาเคสผมลากไปกับพื้นอ่ะแบบจับนอนเลยนะ
    ไม่รู้ว่ามันหนักมากรึไงแขนก็ไม่ได้พิการ คือพื้นมันเป็นเสื่อน้ำมันอ่ะแล้วมัน
    มีพวกทรายกรวดไรพวกนี้อ่ะเหนตอนมันลาก ใจแทบขาด(เคสตูหลายตังนะ)
    แล้วกลับมา เคสผมเหมือนไปผ่านสงครามโลกมาอ่ะ สภาพนี่ดูไม่ได้เลยอ่ะ
    ฝาเคสไรนี้เป็นรอยเต็มไปหมดเลย ฝากบอกเพื่อนๆเวลาเอาคอมไปซ่อมก็ดูพฤติกรรมเด็กในร้าน
    หน่อยก็ดี จะได้ไม่โดนแบบผม เหอๆเซงจริงๆ
    หรือว่าเค้าก็เป็นแบบนี้ทุกร้านหรือใครเคยเจอแบบผมบ้าง
    ผมไม่อยากเถียงกับเด็กในร้าน เหอๆเด๋วมันจะมีเรื่อง
    หรือว่าเค้าถือว่าไม่ใช่คอมของเค้าเค้าอยากทำไรก็ได้หรือ?

เด็กในร้านคอมต้องทำใจล่ะครับ เมนบอร์ดอะไรครับ ทำไมต้องเอาไปเครมผ่านร้านครับ น่าจะถอดเฉพาะบอร์ดไปเครมกับตัวแทนจำหน่ายครับ

Comment

ถ้าผมเจอทำงี้กับเครื่องผมนะ มีชกแน่ แมร่ง - -" เซ็งแทนครับ ไม่มีไร

แต่เรื่องนี้ไม่มีทางเกิดกะผมหรอก อิอิ เสียก็เอาไปเครมเองแยกส่วน

Comment

ก็บอกเจ้าของร้านสิ

ไม่ยอมชดใช้ ก็ ขู่ไปเลยว่าจาแจ้งความ ทำทรัพยืสินเสียหาย ไม่ใช้ความระมัดระวัง อย่างคนทั่วไปจะทำกัน ฟ้องทั้งละเมิด ทั้ง อาญาไปเลย เอาให้ตาย

Comment

ตามที่ คห. 2 บอกนั่นแหละครับ เอาเฉพาะที่เสียไปเคลม ของไหนที่ไม่เสียไม่ต้องเอาไป

Comment

อย่าให้เกิดขึ้นอีกครับ ถึงเคสจะถูกจะแพง มันคือของ ๆ เราครับ

Comment

เป็นผมคงตบกะบานไปแล้วหล่ะ ของเรา เราก็รัก มาทำแบบนี้ได้ไง ... เซงเเทน

Comment

ถ้าเปนผมนะ ไม่ปล่อยไว้แน่

Comment

ใจเย็นๆคับ เอาระเบิดไปซักลูกก็พอ

Comment

น่าตบกบาลเจงๆเลยครับ ไม่โวยไปตอนนั้นเลอ่ะคับ

Comment

เปงผมมานคงไม่ได้ทำงานที่นั่นอีกต่อไป

Comment

ครับก็เป็นขอเตือนใจตัวเองนะครับเวลาเราไปเครมทีหลังก็จะได้ถอดเฉพาะส่วนที่จะเคลมไปครับ
                        หรือถ้าไม่แน่ใจเช่นให้ร้านตรวจเช็คอุปกรณ์ใดเสียนั้น ส่วนตัวแนะนำให้ถ่ายรูปเคสในบ้านว่าสภาพก่อนที่เอาไปทำสภาพเป็นไงนะครับ ถ้าร้านทำของเราชำรุดหรือทรัพย์สินได้รับความเสียหาย เราสามารถแจ้งความและเรียกร้องค่าเสียหายต่อศาลได้ครับซึ่งจากเหตุการณ์ นี้ร้านจะมีความผิดฐานทำให้ทรัพย์สินได้รับความเสียหายผิดไปจากปกติซึ่งเป็นคดีอาญาครับ และต้องชดใช้ค่าเสียหายจะเป็นคดีแพ่งนะครับ

Comment

ถอดไปสบายกว่าเยอะครับ ไม่เจอแบบนี้ด้วย แต่เป็นผมเจอคงมีเรื่องชัวร์

Comment

Working...
                          X