overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ขอระบายกับศูนย์ Asus หน่อย!!

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

Default ขอระบายกับศูนย์ Asus หน่อย!!

คือเมื่อวันที่ 22 เดือนนี้ผมเอา Notebook ไปเคลมช่วงเย็นๆ ซึ่งอาการหลัก
    1. CPU เดี้ยงวิ่งไม่เต็ม Speed ไม่ได้เป็นที่ระบบประหยัดพลังงานของ Intel ด้วยครับทดสอบหลายๆอย่างแล้ว
    2. DVD-Drive อ่านแผ่นแล้วเป็นรอย+มีเสียงนิดหน่อย
    3. Body ร้าว เนื่องจากหล่นแต่เขาหยวนๆเปลี่ยนให้ครับ

เขาบอกผมว่าอีก 3 วันจะติดต่อกลับไปแต่ตอนเช้าวันที่ 24 ผมโทรไปเช็ค
    โอ้ว!!! มันเสร็จแล้ว ทาง Asus เปลี่ยนทุกอย่างให้ใหม่หมดทุกชิ้นไม่ว่าจะเป็น CPU,DVD-Drive,Body บริการดีมากๆครับ
    จึงมาบอกต่อเพื่อนๆว่าศูนย์ ASUS ตรง Fortune เขาดีจริงๆนะนี่เครื่องเสร็จก่อนกำหนด บริการดีมาก
    นับว่าต้องขอชมเชย ASUS ในจุดนี้ครับ ตรงตามสโลแกนเปะ No.1 Quality and Service

OverclockZone Member

โอ้ว นึกว่าเกิดเรื่องไม่ดี อิอิ อย่างนี้ค่อยโล่ง อก

OverclockZone Member ตั้มคุง's Avatar

ไอ่เราเห็นหัวกระทู้นึกว่างานเข้า 555+

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

ผมใช้ DELL อยู่ มาวันนึงผมรู้สึกว่าอยากเปลี่ยนจอ เนื่องจากจอมันหมองๆลงไปหน่อย (จริงๆไมไ่ด้เปนไรเลย แค่อยากเปลี่ยน)

ผมก็เลยโทรไปหาศูนย์ฺ dell บอกจอสีเพี้ยนๆ

วันต่อมามีช่างยกเอาจอมาเปลี่ยนทันทีในวันต่อมา มาถึงไม่ถามอะไรมากมายไขน็อต เปลี่ยนจอกันตรงหน้าเนี่ยแหละ

ไม่ถึง 15นาทีก็ไป ทิ้งไว้เพียงจอใหม่กิ๊งๆ

ปล ไมไ่ด้มาบลัฟกันนะ แต่เทพเหนือเทพมีอยู่จริง หุหุ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

สร้างกระแสครับ สร้างกระแส ( ด้านดีครับ )

DELL ผมว่าประกันเขาเด่นอยู่แล้วนะครับ แต่ของผมปัญหามันมากจากตัว User ที่ทำหล่นตอนอยู่ในกระเป๋าด้วย Body เลยร้าวเลย T^T ของเพื่อนตอนนั้น MacBookPro หล่นเหมือนกันเสียค่าเคลมบอดี้ไปเป็นหมื่น เหอๆ

OverclockZone Member pattyna's Avatar

Asus ยังครองใจแฟนๆอยู่ มิเสื่อมคลายจริงๆ

อ่า งง ครับ ตงลง CPU นี่มันแกะออกจากบอร์ดได้หรอครับ

เห็นเขาบอกว่า มันติดกับบอร์ด
    หรือเขาปรัดกรีออกงะ งง เคยแกะโน๊ตบุค แต่แกะไปไม่เคยถึงที่ cpU อยู่อะครับ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

Quote Originally Posted by ZaPidTee View Post
    อ่า งง ครับ ตงลง CPU นี่มันแกะออกจากบอร์ดได้หรอครับ

เห็นเขาบอกว่า มันติดกับบอร์ด
    หรือเขาปรัดกรีออกงะ งง เคยแกะโน๊ตบุค แต่แกะไปไม่เคยถึงที่ cpU อยู่อะครับ
    CPU โน๊ตบุ๊คทั่วๆไปแกะ เปลี่ยน อัพเกรดได้ครับ

แต่ถ้าไปเจอพวก Netbook,ตระกูล Macbook ทั้งหลายจะเปลี่ยนไม่ได้ครับ

OverclockZone Member classiclove's Avatar

cpu วิ่งไม่เต็มสปีด ต้องเช็คยังไงเหรอครับ เปิด Bekmak แล้วก็ cpuz ใช่รึปล่าวครับ ทำไม่เป็นครับ? ขอบคุณมากครับ

ตามนั้นก็ได้ครับเปิดเป็นโหมด High Performance แล้วเอา CPU-Z เช็ค จริงๆแล้วปกติของ Asus ถ้าเปิดโหมด High Performance CPU จะต้องวิ่งเต็ม Speed โดยไม่จำกัดตัว Multiplier ครับเพราะถ้าโหมดประหยัดพลังของ CPU Intel ในรุ่นใหม่มันจะลดตัว Multiplier ลง แต่ตอนของผมเจ้งทำยังไงมันก็ไม่ขึ้นก็เลยเอาไปเปลี่ยนมา

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

0 ดี รัก Asus อิอิ

แต่ไม่อยากเข้า 55+

เพราะมันหมายถึง อาการ เจ๊ง

เข้าใจอย่างท่านที่ผ่านมา ผมพึ่งซื้อมาซะด้วยสิ Good only No1

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

เห็นหัวกระทู้ ตกใจหมด

OverclockZone Member Erebus's Avatar

ฟอร์จูนคนน้อย ถ้าเป็นพระราม4อาจนานก่านี้ ^^"

OverclockZone Member Fatal1Ty's Avatar

เคยไปเคลมที่ฟอร์จูน เปลี่ยนบอร์ด+body 2 วัน
    ไปเคลมที่พระราม 4 เปลี่ยนการ์ดจอ+บอร์ด+จอ 4 วัน

หุๆๆ

OverclockZone Member Badman999's Avatar
    Hat Yai, Thailand

ใช้ครับ ผมก็เคยเข้าไปใช้บริการ
    เนื่องจาก body จอร้าว
    ถึงเครื่องจะหมดประกันแล้ว ก็ยังให้บริการดี ซ่อมเสร็จเร็วกว่้ากำหนด
    ค่าแรงก็ไม่แพงเท่าไร (ของเพื่อนผม Acer ประมาณ 2000 -. up) ยัง
    มีประกันในส่วนที่เปลี่ยนให้อีก 6 เดือน
    และดีอีกอยากก็คือไม่ต้องกลัวว่าจะโดนยำ (อันนี้สำคัญ)

OverclockZone Member phank's Avatar

5555 อ่านหัวข้อแล้วชวนให้คิดไปในทางไม่ไดีนะครับ

OverclockZone Member OsSn's Avatar

อ่ะ.. โต่ะ จาย โมะ เลยยย... 555+

Bookmarks

Bookmarks