Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ มันคืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ มันคืออะไร

ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้มันเกิดอะไรขึ้นครับเนี้ย โปรดฟันธงที

ไปปรับ SMART ไอ่เจ้า HDD ลูกแรกหรอครับ ? มันไม่ซัพ รึว่าไง ไม่รู้้เหมือนกันนะ ไม่เคยเป็น - - ลองเข้าฺ Bios ไป Load Defualt ดูก่อนครับ เผื่ออะไรๆจะดีขึ้น ^^"

Comment

ได้แต่งง ไม่เคยเจอะเหมือนกัน

Comment

น่าจะใกล้เจ๊งนะ มันบอกให้รีบๆ แบคอัพข้อมูลไว้แล้วค่อยใช้ต่อ

ขออภัยถ้าผิดพลาด มือใหม่จ้า ตอบกระทู้แรกเลยเนี่ย

Comment

ใกล้เสียละครับ

ไม่HDDก็บอร์ด ไม่งั้นก็สาย

Comment

ฮาร์ดดิส ก็ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะ เพิ่งไปเคลมมาใหม่ สองตัวเลย รึอาจจะเป็นเมนบอร์ดก็ได้ หรือจะเกี่ยวกับสายแพ ที่มันเก่า แล้วมีโปรแกรม อะไรที่สามารถเช็คความเสียหายของเมนบอร์ดได้มั่ง

Comment

เเฟนพันธ์เเท้ ซัมซุงเลยนะเนี่ย ทั้ง HDD เเละ Cd-rom

Comment

ถ่านไบออสหมดแล้วกระมังครับ เปลี่ยนครั้งสุดท้ายเมื่อไรหละท่าน

Comment

เพิ่งเปลี่ยนไป 3 เดือนที่แล้วเอง

Comment

อาจเกิดจากขั้ว bettery หลวม หรือ ขั้วถ่านสกปรก

Comment

เมื่อกี้ลอง ถอดสายแพ แล้วเสียบใหม่ ทั้ง HD และ Rom ปรากฎว่า อาการหายไปแล้ว เอ๊ะอารายของมันอาการบ้าๆบอๆ เด๋วก็ถอยใหม่สะเลย

Comment

Working...
                      X