Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD5870 จะออกเดือนไหนครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD5870 จะออกเดือนไหนครับ ?

หาอ่านมาหลายเว็บแล้วชักงงครับ

ได้ข่าวว่า GT300 series จะออกเดือนตุลาคม(ไม่รู้จริงหรือเปล่า)

แล้ว HD5870 นี่หล่ะครับ - -*

ตอนนี้อยากซื้อการ์ดจอ ทีแรกว่าจะซื้อHD4890

แต่หวั่นไหวกับ HD5870

ถ้าออกซักมิถุนายนคงรอไหว

เกินนั้นไป คงไม่รอแล้วหล่ะคร้าบบบ....

ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ **

มันมาแน่

แต่ท่านจะซื้อมั้ยละ

PSU 800+ ก๊าก

Comment

Originally posted by converseboy View Post
      มันมาแน่

แต่ท่านจะซื้อมั้ยละ

PSU 800+ ก๊าก
      เดือนไหนหล่ะท่าน ??????

Comment

ปลายปีแน่ครับ ....

ประมาณปลายเดือนสิงหาคม หรือช่วงเดือนกันยายนครับ

ตามเกณฑ์ ก็คือปลาย Q2 ครับ ..

มิถุนายนนี้ยังไม่ออกมาแน่นอนครับ ..

Comment

ไม่เกิน ปีนี้ ครับ

มั่วๆๆๆ55555555+

Comment

800 จะพอเหรอครับ

Comment

40nm ผมว่าน่าจะกินไฟเท่าเดิม แต่เร็วขึ้น

Comment

แล้วมันจะแรงพอมาสู้ กับ GTX 350 อ่ะเปล่า
                เห็นว่า GTX 350 มันมีมาตั้งนานแล้วแต่ยังไม่ปล่อยเพราะยังหาคู้แข่งที่เหมาะสมไม่ได้
                เท่าที่เจอในหนังสือ core 830 Mhz/Mem 3.36 Ghz /Shader 2.07 GHz /Bus Ram 512bit /Stream 480 Unit แบบเต็มๆไม่มีหน่วยย่อย

ผมว่าท่าทางจะหาคู้แข่งยาก แฮะแฮะแฮะๆๆ5555

Comment

Q2 มันไม่ใช่ มิถุนาเหรอครับ

แต่ ที่แน่ๆ PSU 800+ มันก็เว่อร์ไปครับ

Comment

ออกมาเยอะ ๆ เลย จะได้สอย พวกตกรุ่นมาใช้ อิอิ 285 / 295 /4870*2 อิอิ

Comment

260 ผมก็พอใจแล้ว psu ไ่่ม่พอ 555+

Comment

Originally posted by guanteen View Post
                        แล้วมันจะแรงพอมาสู้ กับ GTX 350 อ่ะเปล่า
                        เห็นว่า GTX 350 มันมีมาตั้งนานแล้วแต่ยังไม่ปล่อยเพราะยังหาคู้แข่งที่เหมาะสมไม่ได้
                        เท่าที่เจอในหนังสือ core 830 Mhz/Mem 3.36 Ghz /Shader 2.07 GHz /Bus Ram 512bit /Stream 480 Unit แบบเต็มๆไม่มีหน่วยย่อย

ผมว่าท่าทางจะหาคู้แข่งยาก แฮะแฮะแฮะๆๆ5555
                        ผมว่าที่เค้าไม่ปล่อยไพ่เพราะกลัวเพลี่ยงพล้ำแบบ9000ซีรียมากกว่า Nvทำได้ATIก็ทำได้ ไม่งั้นพวกเราจะได้ใช้ของถูกกันเรอะ

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                          Q2 มันไม่ใช่ มิถุนาเหรอครับ

แต่ ที่แน่ๆ PSU 800+ มันก็เว่อร์ไปครับ
                          ปลายๆ Q2 นะครับ ....

มิถุนายนมันอยู่ในช่วงกลางๆ ของ Q2 นะครับ..

ดีไม่ดี หลุดไป Q3 เลยนะครับ ..

ขอบอกผมว่า ทั้ง Nvidia และ ATI

" ใครปล่อยออกมาก่อน เจ็บก่อนแน่นอนครับ ... "

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
                            ปลายๆ Q2 นะครับ ....

มิถุนายนมันอยู่ในช่วงกลางๆ ของ Q2 นะครับ..

ดีไม่ดี หลุดไป Q3 เลยนะครับ ..

ขอบอกผมว่า ทั้ง Nvidia และ ATI

" ใครปล่อยออกมาก่อน เจ็บก่อนแน่นอนครับ ... "
                            ไม่แน่เสมอไปหรอกครับ ตอน4850 กับ 4870 ก็ปล่อยออกมาก่อนตัดหน้า Nvidia นิดเดียวเองเล่นเอาNvidia หงายหลังม้วนเสื่อกลับบ้านไปไม่เป็นท่าต้องรีบเพิ่มนั่นโน้นนี่ หั่นราคามาสู้กันยกใหญ่

Comment

ซื้อก่อนแรงก่อนช้ำก่อน

ซื้อหลังแรงที่หลังช้ำที่เห็นเพื่อนแรงกว่า

ไม่ซื้อซักทีรอไปเรื่อยๆกะไม่มีใช้ซักที วุ้ว วงการคอม -..-

Comment

Working...
                              X